ผู้เขียน หัวข้อ: [W.I.P.] อีกครั้งกับ Ahead Custom  (อ่าน 4845 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
[W.I.P.] อีกครั้งกับ Ahead Custom
« เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 09:57:30 AM »
อีกครั้งครับ กับตัวที่ 3 ที่ยังเป็น WIP สองตัวที่ผ่านมาก็ยังเป็น WIP อยู่ (Crustacean Lord กับ Tieren)
ไม่รู้ว่าจะเสร็จสักตัวมั้ย... T^T  แต่พอมันมีไอเดียมันก็อยากทำก็เลยลงมือเลย ทั้งๆ ที่ตัวเดิมก็ยังไม่เสร็จ
ตัวนี้ทำเหมือนกับ Tieren ครับ คือ ทำข้างเดียว ทำเสร็จแล้วค่อยก๊อปเรซิ่นมาใส่อีกข้าง
วัสดุในการทำครั้งนี้ส่วนใหญ่เป็น Epoxy Putty ปั้นขึ้นรูปเอาครับ มีการใช้แผ่นพลาสติกและชิ้นส่วนโมจีนตัวอื่นๆ บ้าง
เชิญชมเลยครับ

เทียบกับ Ahead Smultron ของลุงบัน ส่วนสีเทาคือส่วนที่ทำขึ้นมาใหม่
ขายาวขึ้น สูงกว่าของเดิมประมาณ 1 CM ทรัสเตอร์ที่หลังและหัวไหล่จะทำใหม่หมดครับ แต่ยังไม่ใช้ตอนนี้..... ><

เต็มตัวด้านต่างๆ

รายละเอียดต่างๆ

ชิ้นส่วนที่ทำขึ้นใหม่ครับ

ภาพนี้ทำเล่นๆ ครับว่าถ้าทำสองด้านออกมาแล้วจะเป็นยังไง...... ขี้เหร่อ่ะ -_-

ขอบคุณทุกท่านสำหรับการรับชมครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 27, 2012, 01:07:40 PM โดย Tonk_Sittichai »

ออฟไลน์ nutom030

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 18
Re: [W.I.P.] อีกครั้งกับ Ahead Custom
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 02:18:55 PM »
ช่วงขากับหน้าอกสวยมากเลยครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: [W.I.P.] อีกครั้งกับ Ahead Custom
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 03:43:19 PM »
ขานี่ก็ใช้ Epoxy puty ปั้นขึ้นรูปเอกหมดเลยหรือครับ

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2012, 04:23:16 PM »
ช่วงขากับหน้าอกสวยมากเลยครับ  :iconwish:

ขอบคุณครับ

ขานี่ก็ใช้ Epoxy puty ปั้นขึ้นรูปเอกหมดเลยหรือครับ
ใช่ครับ  พอกทับของเดิมเลย แต่ก็มีการใช้แผ่นพลาสติกบ้างนิดหน่อย
แต่ส่วนใหญ่จะเป็นการปั้นขึ้นรูปแล้วตามด้วยการขัดครับ ทำซ้ำไปเรื่อยๆ เหนื่อยดีเหมือนกัน