ผู้เขียน หัวข้อ: รถถังจอมพลัง Generations Warpath  (อ่าน 3825 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 44
รถถังจอมพลัง Generations Warpath
« เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 01:02:08 PM »
Warpath ตัวนี้จริงๆ แล้วเป็นของแรร์ แต่แรร์ยังไงไม่รู้มีเกือบทุกคน ผมเห็นรีวิว Warpath ของคนไทยมาไม่ต่ำกว่าสามแล้ว สงสัยคนไทยเล่น TF ไลน์ไม่ใช่หนังกันน้อยมั้งครับ ผมเดินห้างก็ไม่เคยเจอหรอกนะ ซื้อตามเว็บก็แพง แต่ตัวนี้ได้มาถูก (แพ้ของถูกอีกแล้ววว) จริงๆ นะ ถูกกว่าตัวธรรมดาที่ขายตามห้างอีกอะ

Robot Mode

เป็นงาน Hasbro นะ แต่สีสวยใช่ย่อย

มีการลงสีเงิน ทอง ตามจุดต่างๆ

จุดขยับ ไม่ค่อยเยอะ แต่สวยทุกท่า

ปืนยืดได้ แม้ร่างหุ่น

มีที่ติดอาวุธ C-joint แต่เจ้าตัวไม่มีมาให้นะ กระทั่งปืนธรรมดาก็ไม่มี

Vihicle Mode

หมุนและยกปืนใหญ่ขึ้นลงได้ แต่ยิงกระสุนไม่ได้ ที่ยิงได้ดันเป็นมิสไซล์ที่อยู่ข้างๆ ที่ทำหางมาซะยาว ฝรั่งบางคนก็ตัดทิ้งนะ

ด้านนี้เขียนว่า ZOW-333 ไม่รู้มีความหมายอะไร

ด้านนี้ K4-90W น่าจะมาจาก Kapow เสียง effect เวลาการ์ตูนมะกันต่อยกัน ตัวหนังสือพวกนี้ของทาคาร่าไม่มีนะ

แต่ด้านหลังไม่ค่อยสวย

ผมชอบที่มันเปิดฝาตรงนี้ได้ เพราะดูเหมือนรถถังจริงๆ ถึงแม้มันจะมาจากกลไกการแปลงร่างก็ตาม อ้อ ปืนข้างๆ มันยกขึ้นยกลงได้นิดหน่อยนะ

เทียบขนาด

ค่อนข้างเล็กเมื่อเทียบกับเม็กกี้

กับ Skullgrin ก็ยังเตี้ยกว่า

อ้าวไม่ทันไร

ร่างรถมั่ง

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
Re: รถถังจอมพลัง Generations Warpath
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 01:12:27 PM »
แปลงเป็นรถถังแล้วสวยมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: รถถังจอมพลัง Generations Warpath
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 30, 2012, 04:55:33 PM »
น่าจับมาทำสี แต่แปลงร่างได้แบบนี้ เล่นแบบปกติดีกว่า  :iconsmile: