ผู้เขียน หัวข้อ: MG Wing EW 1/100 TT ทำสีเต็มสูตร  (อ่าน 4618 ครั้ง)

ออฟไลน์ furlong

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 12
MG Wing EW 1/100 TT ทำสีเต็มสูตร
« เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 01:00:24 PM »
กลับมาอีกแล้วอย่างว่องไว  ชมกันเลย

บางคนอาจวาหน้าตาแปลกๆ ใช่แล้วมันคือ wing ew ka จ้า 

แต่หน้าตาอาจจะละม้ายคล้าย wing ปีกนก หน้าตาของมันจริงๆ จะมีแถบแดงใต้ตา  แต่ผมใช้ อีกหน้าที่มันแถมมาด้วยแทน

เพราะหน้า original ของมัน ตรงขีดๆ \ = / มันเบี้ยวจ้า

งานโดยรวมอยู่ในเกณฑ์ดีครับ รอยหาบ้าง จางบ้างนิดหน่อย

ข้อต่อใช้ได้เลยครับ ไม่หลวม ไม่แน่นจนเกินไป ต่อเป็นตัวได้สบายมากๆ แต่ผมชอบความแน่น เลยหยอดกาวเพิ่มไปหน่อย

มีไม่กี่ชิ้นที่หลวมครับ นอกนั้นแน่นหมด

ส่วน พื้นหลัง ชื่อน้องชมพู่ครับ เป็นแมวลายชมด น่ารักมาก :iconlove: เห็นชื่อแบบนี้แต่เป็นตัวผู้นะ

ด้านหลัง  ยืนได้สบายๆ ไม่มีโณคข้อต่อเสื่อมมากวนใจ

เป็นไงบ้าง เท่ใช่มั้ยล่ะ อิอิอิ

น่าเสียดาย แต่งอเข่าได้แค่นี้แหละ

จุดอุดขัดมีบ้าง  แต่น้อย ตามสไตร์ mg

ด้านข้างก็งดงาม เหอๆ  :iconwink:

ส่วนโล่ก็งามครับ เจ๋งสุดๆ ติดแน่นไม่ต้องกลัวร่วง

ส่วนที่ลำบากที่สุดก็คือ ติด decal นี่หละ ติดยากมากๆ เสียเวลาไปครึ่งวันเลย

เข้าใจว่าของเก่าของ TT จะมีปัญหา ดีคอลหลุดง่าย หลุดติดแผ่นรองกันเป็นแถว ล็อตหลังๆเลยพัฒนา ให้มันหลุดติดแผ่นรองไม่ได้

ซึ่งก็ไม่หลุดจริงๆ ติดเหนียวหนึบ ออกแรงขูดแทบตายกว่าจะติดได้แต่ละชิ้น  ใครเคยต่อตัวนี้แล้วติดดีคอล จะรู้ดีครับ ว่าอนาจขนาดไหน

ไอ้ลูก 3 ลูกนี่มันคืออะไร  :iconshy: ใครรู้ช่วยบอกที  กระสุนหรอ

คะแนน

1.การหล่อ (รอยบุ๋ม,คราบปูน,ส่วนเกิน,หล่อไม่ครบ)          10/10 :  ไร้ที่ติ
2.การต่อ (ต่อยากง่าย)                                           8/10 :    สบายๆ
3.รอยประกบ (เหลื่อม,ห่างมั้ย)                                  8/10 :    ห่าง 1-2 จุดนี่แหละ แค่นิดเดียวเอง
4.ข้อต่อ (หลวมรึเปล่า)                                           8/10 :    หลวม 2 ชิ้นที่ไหล่ นอกนั้นแน่นหมด
5.เนื้อและสีของพลาสติก (กดแล้วฝ้าขึ้นง่ายรึเปล่า)           10/10 :  เจ๋งแล้ว ไม่มีอะไรจะตำหนิ
6.ความคมชัด (ขอบพลาสติกคมมั้ย,ลวดลายชัดเจนมั้ย)      8/10 :    รอยหาย จางหน่อยนึง รับได้ครับ
7.หน้าตา                                                           7/10 :    ปากดันเบี้ยวซะนิ ยังดีที่มีอีกหน้าให้
8.ดีคอล , สติกเกอร์ (ให้มาแบบไหน)                          9/10 :    ดีครับไม่ต้องกลัวหลุดลอกก่อนเปิดกล่อง แต่ขูดติดยากชิบๆ
9.ความเหมือน (คิดว่าใกล้เคียงของแท้แค่ไหน)               9/10 :    ถ้าไม่ติดเรื่องหน้า ก็แทบหาความต่างจากของแท้ไม่ได้เลย
10.ความคุ้มค่า (ราคาเทียบกับโมแท้)                          10/10 : ราคา 1 ใน 3 ของแท้ จัดว่าคุ้มค่ามาก

รวม 87/100 เกรด A เหมาะกับทุกเพศทุกวัย

จัดว่าน่าสนใจครับ ถ้าใครชอบวิงอยู่แล้ว ก็ซื้อได้เลยไม่ต้องเสียดายตัง

ถ้าคุณรับได้ว่าซื้อ wing ka แต่หน้าตา wing custom ก็อย่ารอช้า

จบแล้วจ้า ไว้พบกันใหม่งานหน้า

งานต่อไป  MG Impulse TT    Comming soon

ออฟไลน์ naykai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
Re: MG Wing EW 1/100 TT ทำสีเต็มสูตร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 02:33:14 PM »
3 ลูกนั่น คือ แบตเตอรี่พลังงานสำหรับบีมไรเฟิลครับ

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: MG Wing EW 1/100 TT ทำสีเต็มสูตร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 03:58:59 PM »
งานโดยรวมสวยดีครับ

แต่เห็นได้ชัดเลยครับว่าหน้าลิงจริงๆ  :iconsoul:  หน้ากากนี่ยื่นออกมาซะ สมกับชื่อ T_T จริงๆ

อ้อ ชิ้นบ่าสีเทากลมๆนี่ติดสลับด้านอยู่นะครับ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ kp505si

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 06:36:16 PM »
เหมือนของแท้มาก ๆ เลย สวยมากครับ