ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามทางครับคือถ้าผมขี่มอเตอร์ไซด์ไปซื้อ Gundam ที่สะพานเหล็กผมสามารถจอดรถได้ที่ไหนครับถึงจะปลอดภัย  (อ่าน 7352 ครั้ง)

ออฟไลน์ rebirth

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
รบกวนถามทางครับคือถ้าผมขี่มอเตอร์ไซด์ไปซื้อ Gundam ที่สะพานเหล็กผมสามารถจอดรถได้ที่ไหนครับถึงจะปลอดภัย คือตัวผมอยู่ศาลายา แถวม.มหิดล เท่าที่หาดูแถวนี้คงไม่มีขายแน่ๆ

คือตอนนี้อยากได้ Gundam ของ TT มาลองฝึกต่อน่ะครับ ไม่รู้จะไปหาซื้อที่ไหนเลยว่าจะเข้าไปสะพานเหล็กเองเลย

ออฟไลน์ plebg

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 21
วันธรรมดา ไปจอดที่ทำงานผมใด้ครับ บอกมาติดต่อแผนกเครื่องมือแพทย์
...อาคารกมลสุโกศล สังเกตุด้านล่างเป็นกรมสัพกร ตรงข้ามคุกเก่าครับ เดินไปสพาเหล็กไกล้นิดเดียว รถไม่หายแน่นอน... ไม่ก็ที่ธนาคารกรุงไทยตรงข้ามตึกพิรมณ์ สพานเหล็ก นั้นก็ปลอดภัย ส่วนแถวข้างถนนในซอยไม่แนะนำ หายบ่อยครับ เสาร์อาทิตย์ นี้ไม่แน่ใจเลย ตรงสามยอดพราซ่าน่าจะมีที่รับฝากรถครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2012, 02:59:52 PM โดย plebg »

ออฟไลน์ rebirth

• *

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ใกล้ๆ หน่อย ดิโอสยามครับ 3 ชม แรก 10 บาท ต่อไป ชม ล่ะ 5 บาท ครับ สองต่อเลย
ข้ามฝั่งไป ก็บ้านหม้อ แหล่ง...  :iconfreak:
มาสะพานเหล็ก ก็ แหล่งของเล่น

ออฟไลน์ mod

• *
  • Like: -4
ใกล้ๆ หน่อย ดิโอสยามครับ 3 ชม แรก 10 บาท ต่อไป ชม ล่ะ 5 บาท ครับ สองต่อเลย
ค่าจอดถูกขนาดนั้น ต้อง stamp บัตรจอดรถรึเปล่าครับ ผมเคยไปจอดซัก 3 ปีก่อน ถ้าไม่ stamp นี่ ชม. ละ 20+ นี่นา

• กัน-โอตะ
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
ผมไปเกือบทุกอาทิตย์ครับ ยืนยัน ไม่ต้องอะไรทั้งนั้น ทุกวันนี้เป็นระบบคีย์การ์ด ครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ vfx

• *
ผมไปเกือบทุกอาทิตย์ครับ ยืนยัน ไม่ต้องอะไรทั้งนั้น ทุกวันนี้เป็นระบบคีย์การ์ด ครับ :iconsmile:

วันที่ 5 สิงหาคม 2555 ผมเอารถไปที่ดิโอสยามชั้นใต้ดินและแวะซื้อขนมที่กาว์โตและประทับตรานึกว่าจะได้จอดฟรีซะ 1 ชั่วโมง ปรากฎว่าโดนค่าจอดรถ 30 บาททั้งที่จอดไม่ถึง 1 ชั่วโมงด้วย
ทำไมคุณ NeoX เสียค่าจอดรถถูกจังครับ

• กัน-โอตะ
4 ล้อ ชิมิ..
ผม แวนซ์ไปนะครับ.. แต่ระแวกใกล้ๆ เคียงก็ 40 อัพ นะครับ...