ผู้เขียน หัวข้อ: Marking Ver ในตัว VF-25F Messiah Valkyrie Fighter Mode Ranka Marking Ver คืออะไร และทำยังไงครับ (มือใหม่)  (อ่าน 2090 ครั้ง)

ออฟไลน์ raul555

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Marking Ver ในตัว VF-25F Messiah Valkyrie Fighter Mode Ranka Marking Ver คืออะไร และทำยังไงครับ (มือใหม่)

มันใช่สติกเกอร์หรือเปล่าครับ

พอดีผมอยากได้ตัวนี้แต่ทำ Marking ไม่เป็นครับ

ขอบคุณครับ (ล่วงหน้า)

ออฟไลน์ JR S

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 19
ขอตอบเป็นข้อๆแหละกัน
1. Marking Ver. ก็คือการเพ่นลายหรือสัญลักษณ์ต่างขึ้นมาบนตัวโมเดล พูดง่ายๆก็คือตัวโมเดลเหมือนเดิม ต่างแค่สีหรือไม่ลายแค่นั้น ในVFซีรีกับพวกโมเดลเครื่องบินรบมีเยอะ
2. 1/100 VF-25F Ranka Marking Ver. ตัวยานเหมือนตัวปกติทุกอย่างเพียงแต่สีบางจุดจะเปลียนไป ก็เช่น ทอไอพ่น gunpodและฐาน แล้ะก็เปลียนดีคอลด้วยนะ
3. การประกอบก็เหมือนต่อกันพลานั้นแหละไม่ต้องใช้กาว แต่จะลำบากตอนติดดีคอลมันแยอะมาก ตัวเนื้อดีคอลของตัวVF-25จะต่างกับของYF-29 จะติดง่ายกว่าและสามารถยืดเพิ่อปรับตำแหน่งได้ แต่อย่ายืดมากด้วยขาดและมันอาจจะดูแปลกๆด้วย
การหาซื้อก็ไม่ยากถ้าเทียบกับตัวเชอริวนะ กล่องแหละไม่กี่ร้อยพอๆกับSD มีไรก็ถามผมได้ผ่านมาหมดทุกตัวแล้ว
แนะนำเวลาติดดีคอลส่วนปีกให้ติดตั้งแต่ตอนต่อและก็ให้ติดดีคอลเล็กๆกับใต้ท้องเครื่องก่อนแล้วค่อยติดพวกชิ้นใหญ่ที่หลัง

อันนี้ลำที่ผมติด ถ้าติดทั้งหมดก็จะเป็นแบบนี้