ผู้เขียน หัวข้อ: Review Nendoroid Saber casual+Nendoroid complete file แถมNen.Saber Lily  (อ่าน 3593 ครั้ง)

ออฟไลน์ nikoneko

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 19
Review Nendoroid Saber casual+Nendoroid complete file แถมNen.Saber Lily
« เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 01:10:23 AM »
ห่างหายไปนานจากการรีวิว งานนี้ขอเอาของดองน้อยมาฝากให้ชมละกันครับ  นั่นก็คือ Nendoroid Saber casual
จริงๆไลท์นี้ไม่ถนัดเท่าไร(ไม่อยากแตกไลท์)เพราะผมเก็บแต่Figmaซะมากกว่า ฉนั้น หากขาดตกบกพร่องอะไรไปบ้างก็ขออภัยล่วงหน้านะครับ
Saberตัวนี้ขายพร้อมหนังสือรวมภาพNendoroid(ขายพ่วง???) ใครที่เป็นแฟนSaberคงไม่พลาดด้วยประการทั้งปวง  ส่วนใครเก็บด๋อยอยู่แล้วยิ่งไม่ควรพลาด เพราะภายในหนังสือรวบรวมด๋อยทุกเบอร์
ตั้งแต่อดีตถึงปัจจุบันยันอนาคตเลยทีเดียว เอาไว้ไล่ดูได้ว่าเราพลาดตัวไหนไปบ้าง  ขนาดผมตามข่าวด๋อยอยู่เรื่อยๆยังมีบางตัวหลุดรอดสายตาไปได้ไงก็ไม่รู้

มากล่องใหญ่ขนาดนี้เลย ส่วนน้ำหนักไม่หนักมาก แต่ใครสั่งจากต่างประเทศมีสิทธิ์ต้องส่งเป็นแบบEMSเหมือนกัน

หนังสือขนาดประมาณA4

ภาพน้องด๋อยในอิริยาบถต่างๆ (แอบเสียดาย น่าจะมีเยอะๆหน่อย ถ่ายก็ออกจะสวย)

ตัวนี้ไม่เคยเห็น หรือเห็นแล้วลืมไปแล้วก็ไม่รู้

วิธีปฐมพยาบาลน้องด๋อยอันเกิดจากอาการข้อต่อขาด T^T

พลีมูล่า ลืมไปเลยนะว่าออกไปแล้ว

มาดูในส่วนของแถม???? Nendoroid Saberบ้าง  Saberตัวนี้เป็นแบบMovableคือมีข้อต่อเยอะกว่าตัวทั่วๆไป ทำให้จัดท่าจัดทางได้มากขึ้นกว่าด๋อยปรกติ  แต่เนื่องจากน้องด๋อยเค้าแขนขาสั้นอยู่แล้ว
เลยจัดท่าไรไม่ค่อยจะได้ แต่ก็ดีกว่าแบบFixล่ะนะ  บางคนอาจไม่ชอบเพราะต้องแลกด้วยข้อต่อที่เพิ่มขึ้นตามไปด้วย

ด้านหน้าเต็มๆ (แบีวได้ใจมากๆ)

ด้านหลังบ้าง  (อยากให้ฝังเป็นแม่เหล็กมากกว่า)

Partนั่งที่มีมาให้ทั้งFigmaและNendoroid+ตุ๊กตาน้องเสือ  เสียดายที่Saber Casualที่สั่งไปยังไม่มา  ไม่งั้นจะเอามาถ่ายเทียบกันให้ดูเลย

ขาดไม่ได้ กับPartถ้วยชาม 55555

ขอเติมอีกค่า  เห็นอย่างงี้กินจุนะเออ (เค้าว่าเป็นServantจอมเขมิบ)

เศร้าใจ กินจนหมดหม้อ T^T

กินหนมถ้วยฟูของหนูเมมมะไปพลางๆก่อนเน้อ

หน้าจริงจังกับดาบไม้

ดาบอีกเล่มที่มีมาให้  ไม่แน่ใจว่าคาริเบรินเปล่า

เทียบกับ Saber lilyที่หน้าดูสาวกว่าเยอะ

อย่ามาแย่งของหนูนะ

ยิ้มแฉ่ง (ผมชอบactนี้มากๆ^__^) โดยรวมๆก็ค่อนข้างชอบนะครับ  น่ารักน่าชังสไตล์ด๋อยแถมขยับได้นิดหน่อย มีผลต่อการจัดท่าบ้าง ดีกว่ามือขาแบบFix แต่ก็มีข้อต่อเพิ่มตามไปด้วย  อีกอย่างคือข้อต่อนี่ล่ะครับ  ใครเล่นด๋อยคงเข้าใจ
คือมันไม่ค่อยแน่น ผมว่ามันนิ่มไปหน่อยด้วย จัดๆท่าไปมีชิ้นส่วนหลุดมาบ้าง แต่ก็ไม่มากนะครับ  ใช้ความอดทนนิดหน่อยก็จัดได้แล้ว  ใครที่เล่นด๋อยMovableคงทราบดีว่าเป็นยังไง แต่ก็ไม่ได้เป็นอุปสรรคนะครับ เล่นได้ๆ 

ไหนๆก็เอามาถ่ายด้วยกันละ  เอามารีวิวต่อซะเลยกับSaber Lily อันนี้เป็นท่าเด่นของSaber ver.นี้เลย แต่ด๋อยทำไม่ค่อยเหมือนด้วยข้อจำกัดของหัว แขน ขา.....ก็ทั้งตัวล่ะนะ

ด้านหน้า จะเห็นได้ว่าหน้าหวานกว่าอีกver.เล็กน้อย

ด้านหลังบ้าง  ปั้นผมสวยดีแฮะ

ดาบ+ฝักดาบมีมาให้ 2 แบบ อันนี้แบบแรก  อันไหนคาริเบอร์ หรือ คาริเบริน จำไม่ได้ละครับ  ไม่แม่นเรื่องนี้จริงๆ

ดาบที่ให้มาอีกแบบ

หมดละครับ  ขอบคุณทุกท่านที่ติดตามมาถึงบรรทัดนี้ครับ ^__^

ออฟไลน์ Thundercat

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 25
Re: Review Nendoroid Saber casual+Nendoroid complete file แถมNen.Saber Lily
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 01:23:35 AM »
ถ่ายชัดดี..ตัวโมเดลก็น่ารักดีครับ..เห็นแล้วชักอยากซื้อมาติดบ้านไว้สักตัว
Thundercat

ออฟไลน์ sazajung

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
Re: Review Nendoroid Saber casual+Nendoroid complete file แถมNen.Saber Lily
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 05:09:54 PM »
ถ่ายรูปสวยดีครับ ฉากแสงพอดีเลยครับ องประกอบภาพดีด้วยครับ กฏ 3 ส่วน จุดตัด 9 ช่องเป๊ะเลยครับ เป็นตากล้องใช่มั้ยครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ nikoneko

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 19
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 26, 2012, 10:36:45 PM »
ถ่ายรูปสวยดีครับ ฉากแสงพอดีเลยครับ องประกอบภาพดีด้วยครับ กฏ 3 ส่วน จุดตัด 9 ช่องเป๊ะเลยครับ เป็นตากล้องใช่มั้ยครับ  :iconsmile:

อิ อิ จริงๆชอบถ่ายรูปครับ แต่ทฤษฎีไม่ค่อยแม่น  ขอบคุณครับ^__^