ผู้เขียน หัวข้อ: [Review] RG 1/144 No.09 : ZGMF-X09A Justice Gundam  (อ่าน 6695 ครั้ง)

ออฟไลน์ testsuya

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -5
  • คนบ้า_Anime_Manga_Gunpla!!!
[Review] RG 1/144 No.09 : ZGMF-X09A Justice Gundam
« เมื่อ: กันยายน 02, 2012, 04:22:45 PM »
สวัสดียามเย็นครับชาว Thaigundam
มาอัพต่อเนื่องจากคราวที่แล้วที่ทิ้งท้ายไว้ว่าเอาตัวนี้มารีวิว
งั้นขอมาอัพก่อนดู Gundam AGE ตอนต่อไปที่จะฉายหน่อยละกัน

Boxart

MS Profile
ZGMF-X09A Justice Gundam เป็น MS ที่ปรากฏตัวใน Gundam SEED เป็น MS Gundam Type ล็อตแรกที่ผลิตมาพร้อมกับ ZGMF-X10A Freedom gundam
ซึ่งZAFT ก็นำเทคโนโลยี GAT-X Series หรือ Gundam 4 ตัวที่ขโมยมา และพัฒนา ต่อร่วมกับการใช้ N-Jammer Canceller ทำให้เป็น MS ที่มีพลังงานไม่จำกัด
ซึ่ง Justice เป็น MS ที่เน้นลูกเล่นการรบหลากหลายรูปแบบโดยเด่นรบระยะประชิดเป็นหลัก
จุดเด่นของ Justice ก็คือแพคหลังซึ่งเป็น Lifter - SubFlight unit "Fatum-00" เรียกง่ายๆ คืออุปกรณ์ช่วยบินหรือพยุงตัวกลางอากาศ ซึ่งแตกต่างจากแพคบินอย่าง Aile Strike Pack คือสามารถแยกตัวจาก MS บินได้อย่างอิสระ หรือให้ MS ยืนบนแพคบิน เพื่อความสามารถหลากหลายในการบ

สูง : 18.56 meter
หนัก : 75.4 tons
อาวุธ : MMI-GAU1 "Sagittus" 20mm CIWSx4, RQM51 "Bassel" beam boomerangx2, MA-M01 "Lacerta" beam saberx2, MA-M20 "Lupus" beam riflex1, Shieldx1,
Fatum-00 backpack/subflight lifter (GAU5 "Volucris" machine gunx4, M9M9 "Cervus" turret machine gunx2, MA-4B "Fortis" beam cannonx2) x1
Pilot : Athrun Zala

ข้อมูล Credit by
http://gundam.wikia.com/wiki/ZGMF-X09A_Justice

มาดูตัวหุ่นเปล่าๆ ก่อนนะครับ

ซูมหน้าดูความหล่อ

อุปกรณ์ที่ให้มาทั้งหมด

ติดอาวุธ Full option

Action กันไปเลย

ปิดท้ายด้วยภาพสวยๆอีก 1 ภาพ

เหมือนเดิมครับชมรีวิวเต็มๆ ได้ที่ Blog Exteen ของผม Link ข้างล่างนี้เลยครับ
ละเอียดมากๆ จน "โหลดโหด" เลยทีเดียว วิจารณ์จุดเด่นจุดด้อยที่คาดไม่ถึงด้วยเออ

http://testsuya.exteen.com/20120902/review-rg-1-144-no-09-zgmf-x09a-justice-gundam

รูปราละเอียดเยอะแต่ Action น้อยก็ขออภัยด้วยนะครับผม
ขอบคุณที่รับชมนะครับ  วิจารณ์กันได้ตามสะดวก ผิดพลาดประการใดขออภัย
ขอบคุณ Thaigundam ให้พื้นที่แปะรีวิวด้วยครับ

ออฟไลน์ popzazads

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
Re: [Review] RG 1/144 No.09 : ZGMF-X09A Justice Gundam
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 03, 2012, 10:15:54 AM »
ขอบคุณที่ Review ให้ชมครับ

เป็นทางเลือกให้ตัดสินใจได้ดีเลยครับ