ผู้เขียน หัวข้อ: [REVIEW] Jet Verhicon "ซึมซับรวดเร็ว แบบมีปีก"  (อ่าน 3839 ครั้ง)

ออฟไลน์ blu_berriez

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
[REVIEW] Jet Verhicon "ซึมซับรวดเร็ว แบบมีปีก"
« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 12:01:38 AM »
ไปงัดเอาตัวเก่าออกมาถ่ายเล่นคับ ไม่มีไรหรอก ถ่ายไปถ่ายมามันจัดท่าทางสนุกดี ถ่ายชักหลายรูปเข้าก็เอามาทำรีวิวไปเลยละกัน
ชุ่ยดีเนอะ ฮ่าๆๆๆ ตัวนี้เป็นรหัส AM ของ TAKARA ครับ Jet Verhicon นี่มีเฉพาะทาคาร่าเท่านั้นด้วย ฮาสโบรไม่มีขาย
ตัวโมเดลที่จริงมันต้องติดสติ๊กเกอร์ด้วย แต่คิดว่าอาจจะทำสี เลยไม่ติดดีกว่า ถึงไม่ติดมันก็แยกสีมาระดับที่โอเคอยู่แล้วอะผมว่านะ

เริ่มจากร่าง Alternate

ดูไปดูมาเหมือน Bat Wing ไม่ก็ Bat Mobile เลยนะนี่ :) ร่างยานมีรูติดอาวุธเล่นเพียบเลย นับๆดูแล้วราวๆ 10 จุดซ้ายขวา เยอะนะเนี่ย
เอา Arm Micron ไปติดตรงไหนก็ได้ Arm Micron ของตัวนี้เป็นปืนไรเฟิลที่แปลงร่างเป็นอีกัวน่าได้(อะไรฟะ) แต่ผมไม่ได้แปลงอะ มันแลดูแถๆยังไงไม่รู้สิ
ตัวยานพลาสติกสีดำสวยดี ดำสนิททั้งคันเลย ยกเว้นก็แค่กระจกหน้าเอง อ่อมีลายม่วงๆนิดนึงตรงข้างๆยาน สวยดีครับรูปทรงกับขนาดกำลังดี เท่าๆกับ Deluxe Class ทั่วๆไป

หมุนปีกมาเป็นปิกแบบลู่หลังเหมือนเครื่องบินปกติได้ ที่จริงแปลงแบบที่ถูกปีกมันต้องลู่หน้าเหมือน YF-19 อ่านะ

โดดมาร่างหุ่นกันเลย(รีวิวได้ชุ่ยจริงๆ XD )

สวยมั่กๆ ผมว่าสวยกว่าตัวปกตินะ อารมณ์ Super Robot ฮ่าๆๆๆ เพราะคนยุ่นออกแบบมั้งเลยออกมาทำนองนี้ ช่วงปีกช่วงแขนและไหล่ดูใหญ่ๆกว้างๆหน่อย
สลับสีดำกับสีชมพู ไม่ก็ม่วงอ่อนนี่แหละ แต่ให้ลุคที่มองปร๊าดเดียวรู้เลย ตัวร้ายแหงๆ ส่วนสีชมพูกับเงินที่หัวและอกทำสีเมทัลลิคขุ่นๆมาให้ดูสวยดีครับ ถ้าจะแปะสติ๊กเกอร์มันจะเป็นเมทัลลิคปิ๊งแว๊บ แลดูกากลง 25% ปล่อยมันแบบนี้แหละสวยแล้ว เห็นข้อศอกแปลกๆนั่นขยับได้เยอะมากนะครับ ระยะการงอก็สุดๆอยู่เหมือนกัน ข้อมือพับขึ้นลงได้อย่างเดียว
หมุนไม่ได้ เอวตายตัว ต้นขาบอลจ๊อย ข้อเข่าบานพับ แต่ขยับได้น้อยอยู่อ่า ดูๆแล้วเอามีดไปหั่นๆตรงต้นแข้งด้านหลังหน่อยก็ขยับได้เพิ่มแหละครับ

ด้านข้าง ดูสมาร์ทดี

ด้านหลัง ดูเอวบางร่างน้อยดีคับ ปีกข้างหลังหุบเข้าหากันได้ด้วยนะเผื่อไม่อยากกาง

เนื่องจากรูติดอาวุธมันเยอะเพราะเป็น AM เลยติดๆมันเข้าไปเยอะๆ เผื่อจะอลัง
แต่ดูๆแล้วไม่ต้องไปติดมันหรอก ทรงมันเพรียวๆแบบนี้สวยอยู่แล้วครับ ติดเยอะๆมันดูประหลาดอะผมว่านะสำหรับตัวนี้ ถ้าตัวบึกๆเหลี่ยมๆแบบนั้นอ่าติดเยอะๆคงจะสวย
ตัวนี้เพียวๆสวยกว่านะ

แอคชั่นนิดๆหน่อย

ติดปืนเข้าไป บางคนบอกว่าปืนมันใหญ่ไป ผมว่ามันก็โอนะ ใหญ่ๆแบบนี้แอบมีกลิ่นแฟนตาซีนิดๆหน่อยๆ เหมือน BRS ฮ่าๆๆๆๆ

อันนี้ลองเอาปืนจ่าคัพมาถือดู ปืนยาวๆดูเป็นทหารดี รูปนี้เห็นรายละเอียดที่ปีกด้วยนะ ไม่ได้ทำมาเพลนๆ แต่มีรายละเอียดมาให้ด้วย เยี่ยมไปเลย ทาคาระ

อันนี้หุบปีกด้านหลังดู กระทัดรัดขึ้นหน่อย สวยดีครับ

จบละครับ รีวิวนี้
หวังว่าคงช่วยใครตัดสินใจได้บ้างนะครับ ^^

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
Re: [REVIEW] Jet Verhicon "ซึมซับรวดเร็ว แบบมีปีก"
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 12:10:31 AM »
ตัวนี้ "ว่าจะ" มาหลายทีแล้ว ก็อยากได้นะแต่ไม่ได้พรี กะรอฮาสโบรเผื่อจะ(ราคา)ถูก ปรากฎฮาสโบรไม่ออก งบก็ไม่มี สรุป Takara Exclusive ผมเลยยังไม่มีสักตัว  :iconcry: Vehicon มีแต่ตัวรถ เคยรีวิวไว้เหมือนกัน http://bluewhaleguild.exteen.com/20120820/vehicon-am-transfromers-prime-stop-motion

ออฟไลน์ PUCHIANGMAI

• TG STAFF
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 17
Re: [REVIEW] Jet Verhicon "ซึมซับรวดเร็ว แบบมีปีก"
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2012, 12:11:18 AM »
 :iconsmile:   ขอบคุณน้องบลูสำหรับข้อมูลครับ...กำลังคิดอยู่ว่าจะซื้อมาดองดีมั้ยเอ่ย...555
ปุ๊ เชียงใหม่...สนับสนุนโมไทย โมญี่ปุ่น โมจีน โมเกาหลี