ผู้เขียน หัวข้อ: Unicorn Ver. OVA  (อ่าน 4039 ครั้ง)

ออฟไลน์ bigkung

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 20
Unicorn Ver. OVA
« เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2012, 03:41:44 PM »
อย่างแรกเลยต้องขอภัยก่อนหากถ้า แอคชั่นน้อย เพราะกลัวสีถลอกมากๆครับ
ตัวนี้สีกระป๋องทั้งตัวครับ
เท่าที่จำได้ผมใช้
สีขาวรองพื้นของ Leyland
สีขาวมุกของ Pylac
สีเขียว Candy Tone Leyland
สีโครมของ Win
สีดำด้านของ Win
สี Darkblue ของ Leyland
สีเหลืองของ Win
สีทองใช้ทาเอาครับของ Mr.color

ไม่รู้จะดูออกมั้ยว่ามันเป็นสีขาวมุกฮ่าๆ ^^a

ช่วงนี้แดดหดจริงๆ กะว่าจะถ่ายกลางแดด มันถึงจะประกายมุกสวยวิ๊ง

ผมตั้งคำถามกับตัวเองนะทำไมไม่เอา Full Armor มาตั้งแต่แรก(วะ) ตอนนี้ผมก็ไม่รู้ตัวเองเหมือนกัน 55555 แต่อาจจะบ้าซื้อ Full Armor มาอีกก็ได้

บ่นมาเยอะแล้ว เดี๋ยวพี่ๆจะรำคาญเอา รับชมเลยแล้วกันจ้า

เพิ่มเติมรูปนิดหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 23, 2012, 10:24:57 PM โดย bigkung »

ออฟไลน์ shishi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
Re: Unicorn Ver. OVA
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 10:35:16 AM »
Unicorn อีกแล้ว
ถ้าจะถอย Full armor แล้วก็อย่าลืม Banshee ด้วยนะครับ :iconlol:

ผมก็มีปัญหากะการถ่ายสีมุกเหมือนกันครับ
ต้องนั่งจ้องดีๆถึงจะเห็น :iconcryjoy:

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 21, 2012, 11:40:53 AM »
งานนี้อาจมีครบครับ ฮ่าๆ  ชอบจริงๆไม่รู้เป็นอะไร เอาทุเรียนมาปั่นก็ไม่หาย  :iconlove:

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 01:58:27 AM »
ยังไงผมช่วยพี่ๆ comment ให้ทีครับ จะได้แก้ไขได้ในงานหน้า ขอบคุณครับ  :iconjoy: