ผู้เขียน หัวข้อ: SD GUNDAM STRIKE ยี่ห้อ BANDAI  (อ่าน 3527 ครั้ง)

ออฟไลน์ babylove

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 26
  • สวัสดีครับ
SD GUNDAM STRIKE ยี่ห้อ BANDAI
« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 03:58:20 PM »
ฝึกทำสีตัวที่ 7 ครับ :iconlol:
โมแท้ตัวแรกตั้งแต่กลับมาเริ่มต่อกันดั้ม หลังจากที่เลิกต่อไปนาน (เมื่อก่อนต่ออย่างเดียวไม่เคยพ่นสี) :iconnasty:
เป็น GUNDAM STRIKE แบบบ้านๆไม่มีอะไรพิเศษ

พอดีชอบตัวนี้ เห็นขายไม่แพงร้อยกว่าบาทเลยซื้อมาครับ :iconwish:
แกะออกมาไม่ผิดหวัง งานดีกว่าของจีนมากๆ( เทียบกับ GHD) ดูรูปกันดีกว่าครับ

1.ใช้สีเมทาลิคของกันเซ่หมดเลยครับ ดำ เงินสว่าง ฟ้า แดง ส่วนสีทอง ทามิย่าผสมน้ำมันไฟแช็คครับ

...

2.ดูหน้าชัดๆครับ ผมไม่ได้จัดไฟเลย ไฟในห้องเป็นหลอด warm white หมดเลย สีเลยจะเพี้ยนจากความเป็นจริงครับ

...

3.เปิด flash ถ่ายภาพ ถ้าเอาไปตากแดดสีจริงๆจะประมาณนี้ครับ

...

4.ด้านหลัง ผมชอบสีฟ้าเมทาลิคของกันเซ่มากเลย ลองซื้อมาใช้กันดูครับ (ผมตัดเอาตรา bandai แปะตรงเท้าด้วย :iconmeow:)

...

5.สีแดงเมทาลิค พ่นสีไม่ค่อยขึ้นเลยครับ สงสัยวันหลังจะพ่น ต้องรองพื้นขาวอย่างเดียว

...

6.ลืมตัดเส้นตรงกระโปรง

...

7.สีทองของทามิย่าครับ

...

8.ถ่ายคู่กันกับ gold flame ของ GHD

...

9.ไม่เคยดูการ์ตูน ถ้าสู้กัน 2 ตัวนี้ใครจะชนะครับ?

...

10.เทียบงานโมแท้ โมเทียมครับ ต่างกันมากมาย ของแท้คมมากๆ

...

ขอบคุณที่เข้ามาดูครับ :iconcry:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: SD GUNDAM STRIKE ยี่ห้อ BANDAI
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 05:24:00 PM »
2 ตัวนี้สู้กัน ก็คงต้องบอกว่า สไตร์ชนะครับ เทียบสเป็กหุ่นแล้วก็นักบินแล้ว ยังไงพี่เทพคิระก็เหนือกว่าครับ

ของแท้มันก็ต้องแบบนี้อยู่แล้วล่ะครับ เพราะราคามันก็สูงกว่าเท่าตัวอยู่แล้ว ขืนทำได้แบบเดียวกับโมจีน ลูกค้าก็หนีไปเล่นโมจีนหมดน่ะสิครับ

ออฟไลน์ a

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
Re: SD GUNDAM STRIKE ยี่ห้อ BANDAI
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2012, 11:18:25 PM »
ผมว่าสีเงินดูมืดๆไปนิดนะมันกลืนกันหมดระหว่างโครงกับเกราะ
ความเห็นส่วนตัวนะครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ babylove

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 26
  • สวัสดีครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2012, 09:38:36 AM »
ขอบคุณที่แนะนำครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 05:37:44 PM »
ทำสีแล้วดูน่ารักมากๆเลยครับ เป็นเอกลักษ์มากๆเลย
 :iconlol: :iconlol: :iconlol:

:iconsmile: :iconsmile:
ปล.ขอถามหน่อยครับ ภาำพที่ 8 เห็นสไตรค์แล้ว สงสัยทำไมตาเป็นสีขาวอ่ะครับ