ผู้เขียน หัวข้อ: [Prime] First Edition Optimus Prime ไม่ขอพลาดจากนายอีกครั้ง  (อ่าน 3060 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 42
[Prime] First Edition Optimus Prime ไม่ขอพลาดจากนายอีกครั้ง
« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2012, 01:04:07 PM »
First Edition Optimus Prime ตัวนี้ สำหรับผมแล้ว คิดว่าจะเป็นไลน์ First Edition ตัวสุดท้ายที่เก็บครับ เพราะตัวอื่นที่ยังไม่มีก็ไม่ค่อยโดนเท่าไร ได้แก่ Vehicon ที่ผมคิดว่าตัว RID สวยกว่า Arcee ที่หน้าไม่เหมือนอนิเม หรือ Bumblebee ที่สวยที่สุดในภาคไพรม์ แต่ผมกลับไม่โดน แถมตอนนี้ราคาก็ไปไกลเกิน Voyager เสียแล้ว

ที่ผ่านมาก็คิดว่าคงจะพลาดป๋าอ๊อพตัวนี้แล้วครับ แต่ Hasbro ได้ผลิตมาให้ซื้อกันอีกครั้ง ผมก็เลยได้มาครับ จึงเป็นที่มาของชื่อ entry ด้วย (ทั้งๆ ที่เคยประกาศว่าผลิตจำนวนจำกัดแล้วจะเลิกเลยน่ะนะ)

Robot Mode

สีจะดูพลาสติกกว่า Takara

หน้าตาดูซื่อๆ สมเป็นป๋า กระจกที่หน้าอกปลอม

แผ่นหลัง ค่อยเหมือนในการ์ตูนหน่อย

ปืนเป็นปืน

ดาบเป็นยาง แต่ก็ยังเหมือนในอนิเม

เปิดเข้าไปเห็นพวงมาลัย

แต่จุดขยับเฉยๆ อะ

ตรงนี้ไม่มีที่ยึด จึงหลุดออกมาง่ายมาก

Optimus Prime : This will end today.
Megatron : เห็นพูดงี้ทุกภาค

Vehicle Mode

ไฟหน้าใสละ

ล็อตนี้บางคนจะได้หลังคาสีไม่เหมือนกัน แต่ผมไม่เป็นมั้ง

ติดอาวุธ

อีกแบบ

เทียบขนาด

ในอนิเมน่ะเม็กกี้ตัวใหญ่กว่านะ

กับออโต้บอทภาคไพรม์เท่าที่ผมมีอยู่

ป๋าปะทะป๋า

Ultra Magnus