ผู้เขียน หัวข้อ: 1/100 KARA งานยำชิ้นส่วนโมจีน แนวโหดๆมือใหม่หัดทำแบบเก่าๆ  (อ่าน 5511 ครั้ง)

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51

1/100 KARA  งานยำชิ้นส่วนโมจีน แนวโหดๆมือใหม่หัดทำแบบเก่าๆ
 :iconsmile:วันนี้ทำสีโมจีนงานแนวโหอๆมาให้ชมกันครับ  แบบว่ามือใหม่หัดทำแบบเก่าๆเลยดูแปลกๆไปครับ แล้วจะฝึกฝีมือในตัวต่อไปนะครับลองติชมดูได้ไม่เคยทำแนวโหดๆแบบนี้เลย นี่เป็นตัวแรกเลยครับ ลองชมกันดูครับ

ที่พ่นเป็นกระป๋องยี่ห้อ โกเบและมีสีดังนี้ครับ :iconcry:
สียี่ห้อ โกเบ
1.สีดำ เบอร์ 910
4.สีเทา เบอร์ 266
5.ดำด้าน เบอร์ 912
6.แดงเลือดหมู เบอร์ 939
จบงานด้านเคลีรย์ด้านของเดย์แลน์ครับ
ทำการดรายบรัชแห้งด้วยสีเงินให้ดูเก่านิดๆครับ

:icondizzy:เป็นงานแนวที่ผมยังไม่เคยทำเลยครับปรกติจะทำแต่สีสดใสครับ มีอีกหลายๆจุดมากๆในเรื่องการทำสีที่ต้องทำให้เก่าสมจริงมากกว่านี้ครับ จะแก้ไขในตัวต่อไปครับ
เชิญติชมกันได้เต็มที่เลยน่ะครับ
ขอบคุณทุกท่านที่เข้าชมครับ :iconcryjoy:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 09, 2012, 01:40:19 PM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ hogkaido

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
ได้อารมณ์หุ่น รบเลยครับ

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
ดูแล้วปืนเยอะมาก ออกมาอย่างกะหุ่นจากหนังไซไฟซักเรื่องนึง

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
อารมณ์ประมาณ บอสในเกม front mission เลยครับ

...
สวย แนว เท่ แปลกใหม่ โดนใจมากมายเลยครับ
...
ใช้ชิ้นส่วนจากตัวอะไรบ้างครับเนี่ย
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
ดูแล้วนับถือในความกล้าครับ  ท่าทางน่าสนุกดี  :iconsmile:

ส่วนตัวว่าได้อารมณ์ Gunhed นะ  เห็นโมเดลมันพึ่งออกพอดี  :iconlol:

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ a

• *
  • Like: 57
โห !ตัวไรเนี้ย? ก่อนทำมีร่างแบบไวัก่อนมัยเนี้ย  ขอดูพิมพ์เขียวหน่อย :iconlol:

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
ถ้านึกถึงคุณ Zanu009 แล้วละก็ จะคุ้นชินกับงาน SD สีสันสดใส
ที่ทำมาให้ชมอย่างสม่ำเสมอ จนสามารถเรียกได้ว่าเ็ป็นตัวจริงคนหนึ่ง
ในสาย SD เลย

มาวันนี้จัดงานแบบโมจากจินตนานำมาฝาก เรียกว่าฉีกจากแนวเดิมๆ
ออกไปค่อนข้างเยอะ โดยรวมผมชอบนะกับงานแบบนี้ โดยเฉพาะที่มาจาก
ไอเดียสร้างสรรค์ล้วนๆ จับเอาชิ้นส่วนของโมจากตัวอื่นๆ โน่นนิด นี่หน่อย
จนออกมาเป็นเจ้าตัวนี้ ต้องปรบมือให้เลย

การทำสี และการดรายบรัช ก็ดูดีทีเดียวครับ ตัวงานดูสนุกดีครับ มองแว่บแรก
ทำให้ผมนึกถึงพวก Wanzer จากเกมFront Mission ขึ้นมาทันทีเลยครับ
เพราะตัวเกมเองก็สามารถเอาชิ้นส่วนต่างๆเช่น แขน ขา ลำตัว แบคแพค มารวมเป็น
Wanzer โดยสามารถติดตั้งอาวุธได้ตามต้องการ ซึ่งเจ้า KARA นี่ก็คงจะคล้ายกัน
เลยแหละครับ

ขอบคุณสำหรับงานสวย ๆ ที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ maytapon

• *
  • Like: 27
  • Collector thailand
งานโมทำสีไปเรื่อยๆ มันจะตัน เอาสักวัน งานของคุณzanu009  แสดงออกถึงการทำโมที่ไม่มีขีดจำกัด ของตัวมัน

เพื่อนที่เริ่มเบื่อทำสี ลองทำแนวนี้ดูบ้าง เป็นตัวอย่างที่ดีเลย งานโมได้สุดยอดมากครับ

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• Like: 2
ยำซะเท่เลย ^^
สวยครับ ดูเป็น Real robot มากกว่ากันดั้มซะอีก

ออฟไลน์ babylove

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 26
  • สวัสดีครับ
สวยดีครับ คล้ายๆ boss ใน Final fantasy 7

ฉากหลังเข้ากับหุ่นมากๆ

ออฟไลน์ shishi

• *
  • Like: 34
เยี่ยมเลยครับ
เดี่ยวว่างๆไปลองรื้อเชียงกงอาวกาศที่บ้านมาลองมั่งดีกว่า