ผู้เขียน หัวข้อ: Generation Skullgrin อีกหนึ่งผู้ยิ่งใหญ่แห่ง Decepticons  (อ่าน 2598 ครั้ง)

ออฟไลน์ bluewhale

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 44
Generation Skullgrin อีกหนึ่งผู้ยิ่งใหญ่แห่ง Decepticons
« เมื่อ: ธันวาคม 17, 2012, 11:27:33 AM »
ยอมรับว่าชื่อ entry คราวนี้นึกอะไรไม่ออกจริงๆ เพราะไม่ค่อยรู้จักตัวนี้เลยครับ แต่ก็ซื้อมาเพราะมันสวย ความจริงผมได้มาตั้งแต่ตอนซื้อ Warpath แล้วแหละ แต่ก็ไม่ได้รีวิวซักที เพราะตัวที่ได้มามันหลุด qc ประกอบมาผิด ส่งไปเปลี่ยน ก็ใช้เวลาไปพอสมควร แต่พอได้ตัวที่สมบูรณ์มาแล้วก็ไม่ได้ฤกษ์ซะที แต่ก็อยากแนะนำก็เลยเอามารีวิวครับ

Skullgrin จะเป็นตัวเปลี่ยนสีและเปลี่ยนหัวของ Dark Mount หรือ Lord Straxus นะ แต่ในไลน์ United กลับไม่มีตัวนี้ออกมา ทำให้ถ้าอยากได้ตัวนีั้ก็ต้องจัดเป็น Hasbro เท่านั้นครับ

เริ่มกันเลยที่ Vehicle Mode

เป็นรถ Half Track หรือรถถังที่มีล้อหน้าเป็นล้อ ล้อหลังเป็นสายพาน

มีที่ติดอาวุธ C-joint

แปลงเป็น Battle Station ได้ (แปลงผิดขออภัย ผมอ่านคู่มือแล้วสุดจะมึน แต่จริงๆ มันก็คือร่างระหว่างกลางที่จะแปลงเป็นหุ่นอะนะ)

Robot Mode

รูปร่างดีนะ ทำสีมาก็ดี ผิดวิสัย Hasbro อ้อ ส่วนเกินไม่มีเลยก็ว่าได้

หน้าตาไม่มีใครแนวเท่านี้อีกแล้ว

กระเป๋านักเรียน เป็นสองชิ้นประกบ หลุดออกจากกันง่ายมาก

งอนิ้วได้ หายากใน dx

จับอาวุธ

จุดขยับดีมาก สุดยอดเลย แต่จุดขยับไม่ค่อยมั่นคงเท่าไร ต้องจัดดีๆ ถึงทรงตัวได้

เก็บอาวุธไว้ที่เป้ได้ แต่ไม่ค่อยอยู่

เทียบขนาด

Thunderwing ที่เป็น Pretender เหมือนกัน ตามเนื้อเรื่องสมัย G1 (แต่ผมว่า Thunderwing ทำออกมาสมเป็นตัวเขามากกว่า Skullgrin นะ)

ตัวค่อนข้างใหญ่

ร่างรถกับ Marvel Crossover Hulk

สุดท้ายขอพื้นที่โฆษณาหน่อย ที่ฉากคราวนี้และคราวที่แล้วเป็นแบบนี้ เพราะเป็นฉากเดียวกับที่ผมถ่ายภาพสินค้าที่ขายในร้าน Whale Station ที่ทำกับแฟนครับ ขายเครื่องเขียนและของกระจุกกระจิกแนว Zakka และ Vintage ก็เข้าไปกดไลค์กันได้เลยที่ https://www.facebook.com/whalestation (หอไอเฟลนี่ก็หนึ่งในสินค้านะ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2012, 12:06:27 PM โดย bluewhale »