ผู้เขียน หัวข้อ: Shield Liger Double Beam Cannon คนรักซอยด์  (อ่าน 4743 ครั้ง)

ออฟไลน์ Thundercat

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 25
Shield Liger Double Beam Cannon คนรักซอยด์
« เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 12:14:36 AM »
   สวัสดีครับ...ใกล้จะปีใหม่แล้ว
ผม..คนรักซอยด์ขออวยพรให้พี่ๆน้องๆชาวไทยกันดั้มทุกคน
สุขภาพแข็งแรง..มั่งมีศีสุข..กันถ้วนหน้านะครับ

Shield Liger Double Beam Cannon เป็นของโมจีนครับ
ส่วน Shadow Fox ผมเห็นว่าสีที่ทำไม่ค่อยถูกใจเท่าไหร่..เลยเอาไว้
ด้านล่างซะเลย..ตัวเล็กกว่า Lighting Zaix นิดหน่อย
ฟันมันดูแปลกๆไหมครับ  :icondisapp:

Thundercat

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
Re: Shield Liger Double Beam Cannon คนรักซอยด์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 12:24:16 AM »
ทำสีเก้บงานละเอียดดูสมจริงดีครับ ท่อเล็กท่อน้อยทำสีครบเลย
Double Beam Cannon ผมก็มีนะแต่เป็นแค่พาทเสริม ตั้งใจจะเอาไปโมใส่ให้กันดัมซักตัวเหอๆ
แต่ยังไม่มีแผนการเลย มีภาค Zero Liger ของจีนอยู่2ตัวดองอยู่ไว้เอามาต่อบางดีกว่าปีหน้า

ออฟไลน์ naioh2

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 80
Re: Shield Liger Double Beam Cannon คนรักซอยด์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 09:34:32 AM »
สวยเก็บงานละเอียดทั้ง 2 ตัวเลยครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• Like: 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 09:41:47 AM »
สวยสุดยอดครับ.....

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 11:01:35 AM »
ว่าจะไม่ยุ่งกับไลน์นี้แล้วเชียว แต่มาเห็นแบบนี้แล้วคงไม่รอด    :iconwish:แจ่มขนาด

ออฟไลน์ babylove

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 26
  • สวัสดีครับ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 12:03:45 PM »
สวยมากครับ ดูไม่ออกเลยว่าเป็นโมจีน เก็บงานดีจริงๆ

ส่วนผมขอบาย เพราะฝีมือไม่ถึง ชิ้นส่วนเยอะเกิน :iconcry:

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 07:27:04 PM »
งานสวยมากครับ นี่มัน Zoids ของโคโต ชัดๆ อย่ามาอำผมเสียให้ยากเลยครับ +555

ขอบคุณสำหรับงานสวยๆ ที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

ออฟไลน์ originalunknow

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 5
  • -
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 07:53:57 PM »
ผมกลับชอบShadow Foxมากกว่าแฮฉะ คงเพราะชอบเป็นการส่วนตัวอยู่แล้ว
ลงสีสวยมากครับ ไม่อยากจะเชื่อจริงๆว่าเป็นโมจีน

ออฟไลน์ jason

• Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 09:03:34 PM »
งานลงสี เก็บรายละเอียดได้ดีมากเลยครับ ทั้งตามท่อต่างๆ และไฮไลท์

ถ่ายรูปออกมาดูดีด้วย

บอกได้เลยว่านี่มันสวยเกินโมจีนไปแล้ว
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ shishi

• *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 09:30:41 PM »
เท่มากเลยครับ
ผมว่า Shadow fox ก็สวยดีนะครับ อารมณ์อานูบิสเลยครับ

ออฟไลน์ tomnos

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2012, 11:48:02 PM »
สวยครับ งานละเอียดดีครับ พ่นก็เนียนครับ