ผู้เขียน หัวข้อ: HG1/144 มีราคา ไม่เกิน1000ไหมครับ แบบของแท้BUNDAIอะครับ (อยู่อุบลมีร้านขายไหมครับ) ขอบคุณล้วงหน้าครับ  (อ่าน 5246 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sunara

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
HG1/144 มีราคา ไม่เกิน1000ไหมครับ แบบของแท้BUNDAIอะครับ (อยู่อุบลมีร้านขายไหมครับ) ขอบคุณล้วงหน้าครับ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Bundai ไม่มีน่ะครับ  ใช่ Daban, หรือ Bandi หรือเปล่าที่เป็นโมจีน

ถ้าโมแท้เขายี่ห้อ Bandai ครับ

........................

งบ 1000 บาท ตีเป็นเงินเยนก็ได้ราวๆ โมเดลราคา 2500 เยนอ่ะครับ

สนใจตัวใหนลองหาดูเอาครับ  เยอะมาก  แต่ราคานี้ก็น่าจะได้ราวๆ 1/144 HGUC น่ะครับ

เวบขายของกันดั้มของญี่ปุ่นน่ะครับ  เอาไปดูเทียบราคาเล่นๆ  http://www.1999.co.jp/eng/gundam/

ด้านซ้ายมีแบ่งเกรดอยู่ HGUC, MG  ลองดูๆที่ชอบๆอ่ะครับ  ถ้างบ 1000 บาท  ตีได้เป็นราคา 2500 เยนน่ะครับ  ดูราคาที่ regula price นะ

หรือไปดูที่เวบ Dalong ก็ได้ http://www.dalong.net/

ส่วนร้านที่อุบล  ไม่รู้เหมือนกันครับ  แต่ถ้าถามผมหายากก็สั่งพวกร้านตามเนตที่เชื่อใจได้ดีกว่า แล้วเผื่อค่าคนส่งราวๆ 50-100 บาท ตามแต่จะส่งแบบปรกติหรือ EMS

ส่วนร้านทางเนต  ก็ตัวใครตัวมันครับ ลองหาๆดู ลายละเอียดอื่นๆ ลองโทรไปถามร้านตรงเอาดีกว่า 

เอาดื้อๆ กดเซอร์จกูเกิ้ลหาร้านขายทางเนตเอาก็ได้  ลองหาคำว่า ร้านขาย gundam  อุบล   ผมลองเซอร์จดูแล้วหาเจออยู่นะ 

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Strike Freedom

• Verified User
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
ผมคิดว่าคงหมายถึงโมแท้ของ Bandai ใช่มั๊ยครับ แต่อาจจะสะกดผิดเป็น Bundai

ถ้าในงบระดับ 1,000 บาท สามารถหา HG 1/144 ได้อยู่ครับ มีหลายตัวเลยที่ราคา
ไม่ถึงพัน หรืออาจจะเฉียดๆ พันครับ

อยู่ต่างจังหวัดจะหาซื้อกันพลาจากที่ไหน? ลองดูบนหัวเวบ ร้านค้า ที่เป็นสปอนเซอร์
ใ้ห้ักับทางเวบดูก็ได้ครับ ลองอ่านฟีดแบค ของร้านค้าร้านนั้นดูด้วยเพื่อเป็นการ
หาข้อมูลเพื่อประกอบการตัดสินใจว่าควรจะซื้อหรือไม่ ผมมีร้านประจำของผมที่เป็น
สปอนเซอร์ให้กับเวบอยู่ร้านนึง สั่งของได้รับทุกครั้งครับ

• *
 :iconvsign: อ่าขอบคุณครับ กำลังหันมาสะสมกันดั้ม อิอิ มีตัวเดียว BLITZ R04 HG1/144 อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 03, 2013, 03:33:06 PM โดย Sunara »

ออฟไลน์ sniper.neo

• *
  • Like: 0
ที่อุบลมีอยู่ร้านนึงคับอยู่ตรงตลาดใหญ่ ไปไม่ถูก PM มาถามผมได้ เจ้าของร้านใจดีสุดๆ

ออฟไลน์ rookie

• *
  • Like: 9
hg 1/144  ส่วนมากก็ไม่เกิน1000หรอกครับ   นอกจากตัวใหม่ๆ จะพันหน่อยๆ  หาสั่งในเวปเอา   แต่ถ้าซื้อในห้าง ราคา มหาโหด 2 เท่าของราคาจริง 

• *
 :iconcry: ถูกเลยครับผมไปซื้อในห้างที่อุบลราชธานี 1100 มาดูในเว็บ www.kidslandandtoy.com 480บาท เอง

ออฟไลน์ BookZero

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: -18
1พันบาทรู้สึกว่าจะซื้อHG ได้ทุกตัวนะครับ ถ้าไม่ใช่ตัวพิเศษ
ซื้อที่ห้าง ถือว่าเป็นบทเรียนนะครับ "ว่าอย่าไปซื้อขงเล่นที่ห้าง" (เพราะราคามันแรงกว่าที่ขายปกติประมาณ2-3เท่าได้)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 04, 2013, 10:51:29 AM โดย BookZero »