ผู้เขียน หัวข้อ: RX-78-2 Gundam ลองใช้แอร์บรัชครั้งแรกครับ  (อ่าน 3610 ครั้ง)

ออฟไลน์ baboonnity

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 20
  • facebook/Baboonmodel
    • http://www.facebook.com/Baboonmodel
RX-78-2 Gundam ลองใช้แอร์บรัชครั้งแรกครับ
« เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 12:30:14 AM »
สวัสดีครับ ผลงานแรกของปีนี้ได้โอกาสลองใช้แอร์บรัชเป็นครั้งแรก และอยากที่จะทดลองทำรอยถลอกดูให้เหมือนผ่านสงครามมา ผลงานผมอาจจะไม่สวยเท่าเพื่อนๆสมาชิกคนอื่นๆ แต่ตัวนี้เป็น MG ตัวแรกที่ทำสีและเป็นการทำสีด้วยแอรืบรัชด้วยงานนี้ผมจึงตั้งใจเป็นพิเศษครับ

ผมพูดไม่ค่อยเก่งยังไงขอเล่าเรื่องด้วยภาพละกันนะครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 25, 2013, 12:31:21 AM โดย baboonnity »
www.facebook.com/Baboonmodel <<เชิญเข้าไปกดไลค์ร้านโมเดลเล็กๆของผมครับ

ออฟไลน์ shishi

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
Re: RX-78-2 Gundam ลองใช้แอร์บรัชครั้งแรกครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 08:56:09 AM »
งานแรกขนาดนี้ก็โอเคครับ
ดีคอลติดก่อนวอร์ชใช่มั๊ยครับ ถ้าติดแล้วต้องพ่นเคลียร์มันให้ดีคอลเสมอกับชิ้นงานก่อนแล้วค่อยวอร์ชหรือเวเธอร์ริ่งนะครับ
ส่วนเคลียร์ชั้นนอกสุดน่าจะพ่นด้านทับอีกที เพราะทำเก่าขนาดนี้พอกึ่งมันแล้วดูขัดๆครับ
แต่เรื่องผิวนอกนี่ก็แล้วแต่ชอบแหละครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ babylove

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 26
  • สวัสดีครับ
Re: RX-78-2 Gundam ลองใช้แอร์บรัชครั้งแรกครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 09:25:04 AM »
สวยดีครับ แต่มันแหม่งๆตรงสีมันดูเงาไปหน่อย ถ้าพ่นเคลียร์ด้านนี่แจ่มเลย :iconvsign:

ออฟไลน์ baboonnity

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 20
  • facebook/Baboonmodel
    • http://www.facebook.com/Baboonmodel
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 10:35:04 AM »
เดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปพ่นเคลียร์ด้านซ้ำอีกรอบละกันครับ รอบแรกผมคงพ่นบางไปหน่อย - -

พอแบบนี้ถ่ายภาพจัดแสงแล้วมันสะท้อน
www.facebook.com/Baboonmodel <<เชิญเข้าไปกดไลค์ร้านโมเดลเล็กๆของผมครับ

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 25, 2013, 11:00:00 AM »
 :iconsmile:
ทำคราบเก่าได้สวยกำลังดีเลยครับ