ผู้เขียน หัวข้อ: SD Sangokuden Diao Chan แม่นางเตียวเสี้ยนจากแผ่นดินใหญ่  (อ่าน 2914 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
SD Sangokuden Diao Chan แม่นางเตียวเสี้ยนจากแผ่นดินใหญ่
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 04, 2013, 10:54:31 PM »
SD Sangokuden Diao Chan
แม่นางเตียวเสี้ยนจากแผ่นดินใหญ่

สวัสดีิครับ วันนี้ขอนำโมที่พึ่่งทำสีเสร็จเมื่อสองวันก่อนมาโชว์ครับ นั้นก็คือ
แม่นางเตียวเสี้ยน ที่ข้ามน้ำข้ามทะเลมาจากจีนแผ่นดินใหญ่ครับ

สีที่ใช้  ใช้พ่นบางส่วน และทาเอาด้วยสีอะครีลิคในหลายๆส่วนครับ
สีที่พ่น
1 ส่วนสีทองที่คาดผม
2 ส่วนตัวที่เป็นสีน้ำเงินครับ

สีที่ทา ทาด้วยสีอะครีลิคลายละเีอียดตามตัวครับผม

ผ้าคลุมทำด้วยริบบิ้นสีฟ้าห่อแล้วใส่ลวดทำดอกไม้ดัดเอาครับ

มุมต่างๆของแม่นางเตียวเสี้ยนครับ

แม่นางเตียวเสี้ยน เป็นโมตัวแรกของปีเลยครับที่ซื้อ และเป็นตัวแรกของปีที่ทำสีด้วยครับ

พยายามลองทาแบบไล่สีดูครับ

แม่นางรำพัด

จัดท่าตามปกกล่อง

เอาแม่นางมาเทียบกับใบต่อครับ ในใบต่อตาของแม่นางจะดูโหดๆชอบกล
ผมเลยวาดๆเอาใหม่ครับ

ถ่ายภา่พหมู่แม่นางทั้งสาม

ถ่ายนอกโต๊ะทำงานครับ

นี้เป็นกระทู้ของเตียวเสี้ยนนะ มีคนอื่นได้ไง (แม่นางงอลแล้ววว)

เย้ในที่สุดก็ทาสีเสร็จเรียบร้อยพร้อมเล่นได้ แต่ตอนเล่นต้องระวังสีถลอกซักหน่อย
เพราะว่าผมไำ้ม่ได้พ่นเคลียร์อะไรเลยครับ

เมื่อผมทำโมเสร็จมักไปอวดทุกๆคนภายในบ้านครับ เอาไปให้คุณแม่ดู
แม่บอกว่า อุ้ยน่ารัก เอามาใส่ในตู้แม่เลย ผมเลยเอาไปใส่ครัีบแต่ไม่ใช้แค่แม่นางเตียวเสี้ยน
มีแม่นางเอสดีสามก๊กอีกสองท่าน และก็พวกเอสดีอย่าง SD Exia R1 ,Gouf ,Acguy
คุณแม่ให้เอาตัวอื่นๆออกหมดไปไว้อีกตู้ ตู้นี้จะเหลือแต่แม่นางทั้งสามจากสามก๊ก
โอวววผมโดนแม่ยึดโมไปเล่นแล้วว (อิอิดีใจ เห็นแม่ชอบโมตัวนี้มากๆ)

พาแม่นางไปดูดอกกุหลาบน้อยภายในบ้านให้หายโกรธครับ

ปล. ผมว่าเล่นโมจะสนุกมาก ถ้ามีคนเล่นด้วยกันเยอะๆ
โดยเฉพาะคนที่ใกล้ๆตัว ถึงเขาจะไม่เห็นว่าสำคัญ
เราก็เก็บให้ดีๆ ทำงานทุกๆอย่างให้ลงตัว พอเล่นก็จะลงตัวตามสภาพของเราเอง
แต่ทั้งบ้านผมชอบเล่นตุ๊กตุ่น ตุ๊กตูนอยู่แล้วเลยสบายหายห่วงเลยครับ อิอิ

ก็จบแล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชมครับ
ถ้ามีอะไรผิดพลาดต้องขออภัยดัวยครับ
สวัสดีครับ >W<

สามารถไปดูเล่นๆได้อีกสองที่ครับ
http://songwutoffice.exteen.com/20130204/sd-sangokuden-diao-chan
http://www.facebook.com/media/set/?set=a.528354297185833.116382.288520931169172&type=3

เตียวเสี้ยนโบกมือลา

ออฟไลน์ kom

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
Re: SD Sangokuden Diao Chan แม่นางเตียวเสี้ยนจากแผ่นดินใหญ่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 07:21:40 AM »
งานสวยเรียบร้อยดีจังครับ ชอบมากเลยที่เอาไปให้คุณแม่ดูแล้วแม่เอาไปเข้าตู้โชว์ เห็นภาพตามเลยครับ :iconvsign:

ออฟไลน์ babylove

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 26
  • สวัสดีครับ
Re: SD Sangokuden Diao Chan แม่นางเตียวเสี้ยนจากแผ่นดินใหญ่
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2013, 01:33:57 PM »
สวยดีครับ ตัวนี้ทำสีโครตยากเลย :iconfreak: :iconfreak: