ผู้เขียน หัวข้อ: [D-Style STK Bladeliger] Joker Liger เสือน้อยสีดำๆ ม่วงๆ  (อ่าน 2591 ครั้ง)

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
[D-Style STK Bladeliger] Joker Liger เสือน้อยสีดำๆ ม่วงๆ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 06:51:16 PM »
[D-Style STK Bladeliger] Joker Liger เสือน้อยสีดำๆ ม่วงๆ

เนื่องจากช่่วงสองวันนี้อากาศร้อนๆ แดดดีมากๆ แล้วก็ว่างๆเลยนำโมที่ทำดองไว้มาพ่นสีครับ
เจ้าตัวที่ดองรอทำสีอยู่ก็คือเสือน้อยเบลดไลเกอร์ ซึ่งผมตั้งใจจะทำสีในโทนของ
Kamen Rider Joker ครับ (พอดีเมื่อครั้งก่อนทำเสือน้อยสีเขียววันนี้เลยทำเป็นสีดำดูครับ)

เสือน้อยโจ๊กเกอร์มุมต่างๆ

สีที่ใช้
สีกระป๋อง
รองพื้นเทาของโกเบ
รองพื้นด้วยสีเงินของเลย์แลนด์

สีแอร์บรัช
สีม่วง ใช้เคลียร์น้ำเงิน 60 เคลียร์แดง 40 พ่นทับสีเงิน
สีดำ สีดำไกอา เบอร์2
สีที่ตา ใช้เคลียร์แดงพ่นทับชิ้นใสส้ม

ทำโมครั้งนี้ที่ทดลองคือ ลองพ่นเคลียร์เงาปิดท้ายดูครับ
เห็นโมหลายๆท่านเงาวิงๆแล้วอยากลองดูบ้าง อิอิ

ตอนที่ทำสีนี้มีข้อผิดพลาดอยู่ตรงที่ผมดันไปพ่นสีกระป๋องสีเงินเป็นรองพื้น
ทำให้สีอื่นๆที่พ่นตามลอกง่ายด้วยครัีบ และเพราะมันหนาไปหน่อยทำให้เล่นแล้วถลอกไปบางจุดเลย

ตอนนี้ผมสนใจเกี่ยวกับการทำโมให้เงาวิงๆมากเลยครับ เห็นแล้วอยากทำให้สวยๆบาง
แบบนี้คงต้องลอง ต้องฝึกกันไปอีกยาวแน่ๆครับ T^T

เอาโมเก่าๆเมื่อนานมาแล้วมาเล่นครับ
เห็นสีดำๆ เงาๆเหมือนกันเลยไปเอาโมที่น้องชายเคยทำไว้นานแล้วมาถ่ายรูปเล่นครับ

00 Gundam "DUM" Custom

เอามาเล่นกับเสือน้อย

พาเสือเขียวมาเจอกับเสือดำ

Cyclon!!! Joker!!!

เล่นแล้วถ่ายรูปซักหน่อยครับ อิอิ

โม๊ะ โม๊ะ โม๊ะ

โฮกกกก

ฟิ้ววว

ฟาวววว

พะยะค่ะ !!!!

ก็จบแล้วครับ ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชมครับ
ถ้ามีอะไรผิดพลาดไปต้องขออภัยด้วยครับ

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: [D-Style STK Bladeliger] Joker Liger เสือน้อยสีดำๆ ม่วงๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2013, 08:49:09 PM »
สวยดีครับ  ชอบโทนสี ดูแล้วเข้ากันดี ม่วง/ดำ/ส้ม

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/