ผู้เขียน หัวข้อ: พาชมงาน Wonder Festival 2013 [Winter] [โหลดโหด]  (อ่าน 13767 ครั้ง)

ออฟไลน์ naroki

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
Re: พาชมงาน Wonder Festival 2013 [Winter] [โหลดโหด]
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 07:31:10 PM »
เนื่อเรื่อง Knight of sidonia ชวนปวดกบาลมั๊กๆ ชอบตัดไปอดีตบ้างปัจจุบันบ้าง ปวดตับพอทน

หามาอ่านละ Knight of sidonia รวเดียวเล่ม 1-4  ก็สนุกดีหนิ

ออกแนวปวดตับนิดๆ  แต่ไม่แรงมาก  แค่มีฤทธิ์กัดกร่อน ค่อยๆกัดตับไตไปทีละนิด  ออกแนวดาร์ค แต่ยังไม่ฮาร์ดคอร์  ประมาณว่าเบสติดดาร์คนิดๆ แต่ยังมีความโปร่งไม่ไปรบกวนเสียงกลางกับเสียงสูง โลกดูมืดมนแต่ยังพอมีความหวัง
ชอบตรงเนื้อเรื่องมีความเป็นแฟนตาซีสูงมาก และออกแนวเมตัลพังค์ เหมือนไซไฟยุค 90' ดิบๆเถื่อนๆนิดๆ แต่ยังไม่ทึบมาก ได้อารมณ์เกมส์/อนิเมเก่าๆ อย่างพวกเมทรอย วัลเค่น R-Type
ส่วนตัวถ้าเอาจริงๆ ยังไม่ปวดตับมากนะ หลายๆอย่างมีเหตุมีผลอยู่  ไม่ได้ปวดตับโลกมืดแบบประมาณว่าถึงเวลาดราม่า ก็เทซะจนล้น หรือโผล่มาถึงเวลาปวดตับ ก็ล่อซะตับไตพังพิการ แบบ โบคุราโนะ หรือไซคาโน่ รวมๆก็ไม่ได้ปวดตับอะไรมาก
ข้อเสียคือ อ่านยาก  คนเขียนเหมือนจะติสมาก ต้องใช้พลังจินตนาการสูง บางช่องนี่อ่านไม่รู้เรื่องเลยถ้าไม่ตั้งใจอ่านดีๆ ย้อนอดีตชวนงงนิดหน่อย แต่รวมๆไม่งงมาก อ่านจนจบจะเกตเอง
ส่วนตัวผมว่าน่าสนใจกว่า ฝ่าพิภพไตตันอีกนะ อันนี้อ่านสปอยแล้ว เนื้อเรื่องเริ่มเฉลยแล้ว พอเริ่มคลายปริศนาก็เริ่มเฉยๆละ
รวมๆสนุกดีครับ  ความเห็นส่วนตัวนะ  ใครชอบเกมส์หรืออนิเมไซไฟยุค 8-90' น่าหามาลองอ่านดูครับ แต่ถ้าพวกชอบอนิเมโลกสวยก็ผ่านๆไปเถอะ
โดยรวม พลาโม่ของโคโต โดนจนได้แล้วครับ 555

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/