ผู้เขียน หัวข้อ: Sinanju อีกแล้ว  (อ่าน 3928 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pskn28346

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 10
Sinanju อีกแล้ว
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 07:51:23 PM »
Sinanju อีกแล้ว อาจจะเบื่อกันแล้ว แต่ขอโชว์บ้างนะครับ โมจีนทำสีตัวแรกในชีวิตครับผม
ไำด้แรงบัลดาลใจ เทคนิค คำแนะนำ จากคุณ naykai ใน Thaigundam เ้นี่ยแหล่ะครับ
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำทุกอย่างเลยครับ

เทคนิค เมคทาลิค จากคุณ naykai
สีแดง = ทอง ทับด้วย แดงแคนดี้โทน
สีดำลายทอง = ดำ ลงลายด้วย SuperSilverก่อน แล้วตามด้วยทองGaia122 แล้วปิดรอบเลอะอีกทีด้วย ดำ อินาเมล
โครงใน = SuperSilverผสมกับ StarbrightIron Gaia 125

ตัวแรกมีข้อผิดพลาดเยอะมากๆเลยครับ
ตั้งแต่ทำชิ้นส่วนหาย (ลองดูกันนะครับว่าหายตรงไหน)
พ่นสีด้านเดียว สีเยิ้ม สีหมดเลยไม่เนียน เครียหนาเยิ้ม ชิ้นส่วนแตก ดีคอลขูดหาย ขาด
ติชมกันเยอะๆนะครับ ชมกันเลยครับ

ปล.ขอบคุณกระทู้ วิธี up รูปแบบง่ายๆผ่าน facebook ด้วยครับ เพิ่งลงครั้งแรกทำไม่เป็น ได้กระทู้นี้ช่วยได้มากครับ
http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=26961.0

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
Re: Sinanju อีกแล้ว
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 09:05:54 PM »
งานมันแวบเลย  :iconsmile:
ถ้าลองหาท่าแอคชั่น เท่ๆถ่ายรูปอีกซักหน่อย จะดูเลิศอีกเยอะ  :iconwink:

ออฟไลน์ naykai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 10:25:00 PM »
เงาแว้บเลยแหะ 555 ตามท่าน EvaNeverDie กล่าวนั่นแหละครับ จัดท่าเท่ๆหน่อย  :iconhappy:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 11:52:48 PM »
สีเงาดีครับ เหมือนโมเดลรถเลย

เสริมให้อีกนิดอ่ะครับ เรื่องโฟกัส  ถ้ากล้องไม่ดีก็ใช้ขยันถ่ายเอาครับ ถ่ายไปเลย 7-8 รูป ท่าเดียวนี่แหล่ะ มันต้องมีโฟกัสติดซักรุป แล้วมาเลือกกันดู ผมก็ใช้อย่างงี้อยู่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 10, 2013, 11:53:25 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/