ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับปากกา Gundam Marker GM06 #200 สีน้ำเงินครับ (รู้สึกว่าสีเปลี่ยน T๐T)  (อ่าน 2116 ครั้ง)

ออฟไลน์ sonic1350

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
เนื่องในโอกาสตรุษจีนที่ผ่านมา จัดของขวัญให้ตัวเอง 1 กล่อง สอย MG Gundam Wing Zero มาครับ (Bandai กล่องแรก :iconlike:)

ประกอบหัว + ตัดเส้น โอเคราบรื่นครับ
ประกอบตัว ช่วงลำตัว คีมตัดแล้วอาร์ทไนท์ปาดรอบออกมันเหลือรอยต่อ (ผมหงุดหงิดมาก ฮ่า ๆ ส่วนตัวชอบสมบูรณ์แบบ แต่ทว่า MG ไม่กล้าลงสี ฝีมือยังไม่ถึงพอ กลัวเสียของ)
จึงไปซื้อปากกา Gundam Marker GM06 #200 สีน้ำเงินมาครับ หวังว่าจะเอามาแต้ม ๆ ให้มันกลมกลืน

ปรากฏว่า สีมันไม่กลมกลืน ทำไงดี ปาดไปตั้งเยอะ เลยปาดเกราะด้านหน้า ให้เป็นสีเข้มให้หมดเลยครับ ผลที่ได้เลยออกมาแบบนี้

ก็ไม่เป้นไรครับ คิดว่าเท่ห์ ๆ ไปเเล้วกัน เพราะมันก็เรียบดีไม่เป็นคลื่นเท่าไร แล้วก็ต่อมาเรื่อย ๆ จนถึงส่วนแขน ช่วงข้อมือ มีรอยต่ออีกแล้ว จึงงัด Gindam Marker ขึ้นมาปาดต่ออีก ......เอ้า ไม่สะใจ ทามันทั้งชิ้นเลยเเล้ว ปรากฏว่า คราวนี้เปลี่ยนเป็นสีน้ำเงินจะกลายเป็นสีฟ้าเลยครับ T๐T  :iconcry:

อยากถามว่า จริง ๆ สีของปากกาคือสีไหนกันแน่ครับ เพราะครั้งแรกที่ปากช่วงเกราะ ได้สีเข้มมากครับ (หรือว่าเป็นเพราะใช้ครั้งแรก สีปากกายังไม่เข้าที่ครับ) ครั้งที่ 2 มาใช้กลายเป็นสีนี้ตลอด (ผมคิดว่านี่คือสีจริง ๆ ของปากกานั่นแหละครับ) จึงอยากสอบถาม ขอคำแนะนำครับว่าถ้าต้องการสีเดิมนั้น โดยที่ไม่พ่นสี มีวิธีไหนบ้างครับ ขอบคุณครับ

ปล.ตอนนี้เอาโมจีนเป็นที่ลองฝีมือไปพลาง ๆ ก่อนครับ  :iconvsign:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 17, 2013, 12:56:18 AM โดย sonic1350 »