ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสอบถามถึงความแตกต่างหน่อยครับ  (อ่าน 5060 ครั้ง)

ออฟไลน์ Geguntic

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ขอสอบถามถึงความแตกต่างหน่อยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 01:04:08 AM »
ตัว composite ver.ka   exbein นี่  lot  hk   กับ   jp  นี่เนื้องานต่างกันไหมครับ

แล้วของเล่นไลน์นี้สามารถนำมาแกะเพื่อล้างซ่อมสีได้ไหมครับ

ขอบคุณครับ :iconwish:

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
Re: ขอสอบถามถึงความแตกต่างหน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 01:59:15 AM »
ล้างสีล้างได้นะ  เอาทินเนอร์เช็ดได้เลยครับ

เรื่องล๊อต อันนี้เหมือนเป็นคุณค่าทางใจ ของคนเก็บนะ  ก็แค่ล๊อตที่ขายในฮ่องกง กับ ญี่ปุ่น 
หลายๆคนพูดว่า QC ญี่ปุ่นดีกว่า  อันนี้ก็ความเชื่อส่วนบุคคลอีก :iconpale: (แต่โดยส่วนตัวมันก็เหมือนกันละนะ) เล่นมาหลายไลน์แล้วไม่รุ้สึกถึงความต่างเลย  :iconshy:
ยิ่งไลน์ Composite ด้วยแล้ว จะล๊อต ญี่หรือ ฮ่องกง  ก็พอๆกัน  เพราะยังไงไลน์นี้ก่อนซื้อ  ต้องส่องดูงานดีๆ เพราะตำหนิเยอะมาก  ไม่ว่าคราบกาว ลงสีห่วย 
สมัยก่อน สั่งแลนซ์สล๊อต ล๊อต JP มาของหายเลยยังมีตั้งแต่เปิดกล่องยังมี  :iconsweat:

โดยส่วนตัว ตัวที่ผมึ่งซื้อมาน่าจะเป็น HK หลายๆรีวิวทั้งฝรั่ง ญี่ปุ่นบ่นๆว่า บางชิ้นหลุดง่ายแต่ผมไม่เจอ :iconwinks:
ถ้าจำไม่ผิด ของล๊อตญี่ปุ่นลีอตแรก จะมี DVD SRW OG The inspector ตอน 8 มาให้ด้วยนะ :iconjoy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 02:00:14 AM โดย RAYARZERO »
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
Re: ขอสอบถามถึงความแตกต่างหน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 10:14:37 AM »
ของแนวนี้ผมดูราคา Lot ไม่สนใจครับ  ขอให้ของมาสมบูรณ์ก็พอ :iconfreak:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 10:54:23 AM »
แล้วแต่ดวงจริงๆอ่ะครับ

อย่าง Cybaster ผมซื้อร้านปรกติ น่าจะล็อตฮ่องกง กับพี่ Bang04 กดสั่งจาก Ami ญี่ปุ่น โดนภาษีไปเต็มๆ

ของผมงานดีมากครับ ถ้าตามปรกติผมให้ผ่านครับ มีแค่กระโปรงหน้าหลุดง่าย
ของเฮียแบงค์สั่งจากญี่ปุ่น เห็นบ่นว่างานเลอะ ล้อต่อหลวม แต่กระโปรงหน้าแน่นดี

เอากะเขาดิ งานออกมาคนละขั้วเลยนะนั่น

ฉะนั้นอย่าคิดมากดีกว่าครับ สุดท้ายจริงๆมันดวงล้วนๆ

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 11:01:25 AM »

อย่าง Cybaster ผมซื้อร้านปรกติ น่าจะล็อตฮ่องกง กับพี่ Bang04 กดสั่งจาก Ami ญี่ปุ่น โดนภาษีไปเต็มๆ

ของผมงานดีมากครับ ถ้าตามปรกติผมให้ผ่านครับ มีแค่กระโปรงหน้าหลุดง่าย
ของเฮียแบงค์สั่งจากญี่ปุ่น เห็นบ่นว่างานเลอะ ล้อต่อหลวม แต่กระโปรงหน้าแน่นดี

เอากะเขาดิ งานออกมาคนละขั้วเลยนะนั่น

ฉะนั้นอย่าคิดมากดีกว่าครับ สุดท้ายจริงๆมันดวงล้วนๆ

นาโรใจร้ายตอกย้ำเค้าอะ (ฮา)

"การซื้อของสำเร็จรูปบันได ก็เหมือนปิดตาเดินผ่านกับระเบิดนั่นแหล"

มิตรสหายท่านนึงกล่าวไว้ (ฮา)
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 11:17:22 AM »

นาโรใจร้ายตอกย้ำเค้าอะ (ฮา)

"การซื้อของสำเร็จรูปบันได ก็เหมือนปิดตาเดินผ่านกับระเบิดนั่นแหล"

มิตรสหายท่านนึงกล่าวไว้ (ฮา)

โรบอททามาชี่พวกตัวลิมิต กับพวก ทบันได EX สิหนักกว่า ยิ่งกว่าปิดตาเดินฝ่าดงกับระเบิด  นี่มันเหมือนเดินตัวเปล่าปิดตาฝ่าดง Necromorp ชัดๆ (คือโดนแน่ๆ โดนมากโดนน้อยว่ากันอีกที)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 11:17:45 AM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ Geguntic

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 10:02:58 PM »
ขอบคุณมากครับสำหรับข้อแนะนำ ช่วยได้มากจริงๆครับ เพราะพึ่งมีโอกาศได้เห็นสินค้าจริง ไลน์ของเล่นสำเร็จรูปของบันไดแล้วนี่รับไม่ได้จริงๆ เมื่อเทียบกับพวก PVC ฟิกเกอร์ผู้หญิงของค่ายอื่นนี่ งานลงสีคนละเรื่องเลย

คิดว่าคงปล่อยผ่านไปดีกว่า  แล้วหันไปเล่นไลน์พลาโม MUV LUV แบบเต็มตัวเลยดีกว่าประทับใจกว่าเยอะเมื่อเอาราคามาเทียบกัน

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ    :iconlike:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 10:49:52 PM »
เคยมีคนบอกว่า ล็อต HK กับ Dreamtoy จะมีแต่ QC โรงงาน
แต่ของหิ้วล็อต JP คนหิ้วเขาสกรีนของตอนซื้อด้วย เลยมี QC โรงงาน + QC คนหิ้ว
เลยเหมือนว่าล็อต JP QC ดีกว่า แต่ถ้าสั่งทางเว็บ JP ก็ได้ QC โรงงานเหมือน ๆ กัน
ไม่รู้จริงหรือเปล่า

ออฟไลน์ RAYARZERO

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 40
    • RAYARZERO Bolg's
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2013, 11:12:30 PM »
เคยมีคนบอกว่า ล็อต HK กับ Dreamtoy จะมีแต่ QC โรงงาน
แต่ของหิ้วล็อต JP คนหิ้วเขาสกรีนของตอนซื้อด้วย เลยมี QC โรงงาน + QC คนหิ้ว
เลยเหมือนว่าล็อต JP QC ดีกว่า แต่ถ้าสั่งทางเว็บ JP ก็ได้ QC โรงงานเหมือน ๆ กัน
ไม่รู้จริงหรือเปล่า

ผมเนี้ยละครับ แลนซ์สล๊อตสั่งมาจาก Ami ชิ้นส่วนหายตั้งแต่ยังไม่เปิดเลย
ยังไม่นับตำหนิ ต่างๆนาๆอีกบาน  เพราะเวลาสั่งมาเค้าหอกระดาษบางๆด้วยน่ะครับ
AGP Wing ก็โดน ให้กระโปรงหน้า ขวาซ้ำกันมา 2 ชิ้น =  =
Blog เล็กๆของกระผมครับ จิ้มที่รูปเลย-w-