ผู้เขียน หัวข้อ: [สีกระป๋อง] MS-18E SD Kampfer Moya Creation (Resin)  (อ่าน 3477 ครั้ง)

ออฟไลน์ Myelin

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
[สีกระป๋อง] MS-18E SD Kampfer Moya Creation (Resin)
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 12:19:31 AM »
สวัสดีครับ ตอนนี้กำลังลองหัดทำสีพวกเรซิ่นดูครับ เมื่อก่อนไม่เคยเล่นเรซิ่น ตอนนี้อยากลองดูครับ กำลังหัดทำสี รู้สึกว่าทำยากและนานมาก กว่าจะเสร็จแต่ละชิ้น
แต่ก็จะพยายามต่อไปครับ :iconcry: ส่วนอันนี้เป็นผลงานแรกที่เคยโพสครับ ฝากตัวทุกท่านด้วยครับ

งานนี้ใช้สีกระป๋องหมดครับ เป็นของ tamiya เป็นสี blue metallic , flat gray , yellow ,red , black
ปากกาสีเหลือง , เงิน ส่วนรองพื้นใช้รองพื้นกับรองพื้นขาว ส่วนตอนจบใช้เคลียร์ด้านครับ มาดูกันเลยครับ

หน้าตรง

ข้างหลัง

ลองใกล้ๆกันบ้างครับ

ตัวนี้ส่วนดวงตา ผมไม่ได้ใส่ LED ครับ ตอนแรกว่าจะใส่ แต่ไปๆมาๆไม่ใส่ดีกว่า

มาดูแบบถืออาวุธบ้าง

ตัวนี้ให้อาวุธมาแค่อย่างเดียวเองครับ เสียดาย ไม่มีปืนบาซูก้าคู่ให้มาด้วย

ไม่รู้จะเซ็ทท่าอะไร เพราะขยับอะไรไม่ได้นอกจากอาวุธ  :iconcry: ตัวก็สูงอยู่ครับ ประมาณ 1/144 ได้

หมดแล้วครับ ใช้กล้องโทรศัพท์ถ่ายครับ ถ้าภาพไม่ดีขออภัยครับ เชิญติชมกันได้ครับ จะได้นำไปพัฒนาผลงานชิ้นต่อๆไปครับ
ขอบคุณครับ  :icongift:

ออฟไลน์ naioh2

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 75
Re: [สีกระป๋อง] MS-18E SD Kampfer Moya Creation (Resin)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 10:59:51 AM »
เริ่มต้นได้ดีครับ ลองใช้สีอีนาเมลตัดเส้นด้วย แล้วติดดีคอลอีกหน่อย งานจะดูดีอีกมากเลยครับ

ออฟไลน์ supermodel

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
    • Facebook
Re: [สีกระป๋อง] MS-18E SD Kampfer Moya Creation (Resin)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 07:45:08 PM »
น่าจะตัดเส้นด้วยนะครับ งานสีโอเคเลยครับ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ a

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 57
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 11:20:52 PM »
ตัวแรกเริ่มด้วยเรซิ่นเลยยอดมาก 
ตามนั้นครับตัดเส้นซะหน่อยสวยเลย

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 10:17:20 AM »
ดูสวยมากๆเลยครับ ถ้าตัดเส้นเพิ่มละก็แหล่มเลย
 :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile: :iconsmile:
ผมว่าเอสดีเสกลนี้ดูเท่่ห์มากๆ พอได้เห็นภาำำพเทียบกับชิกิแล้ว
โอวตัวใหญ่กว่าเอสดีกันพลาเยอะเลยครับ