ผู้เขียน หัวข้อ: Gundam Head Collection: Custom Color (ระหว่างรอ Vol.3)  (อ่าน 3120 ครั้ง)

ออฟไลน์ Noah

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
Gundam Head Collection: Custom Color (ระหว่างรอ Vol.3)
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 11:37:38 AM »
สวัสดีครับพี่น้องชาว TG ทุกท่าน
วันนี้จะนำผลงานทำสีในรอบ 2 ปี มาให้ชมกัน ได้แก่ Gundam Head Collection: Custom Color
(ทำสีโมมันหลายขั้นตอนเลยหมดไฟ มาเล่นหัวดีกว่า  :iconhihi:)

นำมาให้ชมแก้ขัดกันไปก่อนระหว่างรอ Gundam Head Collection Vol.3

สำหรับจุดประสงค์ที่ทำสีก็แค่อยากได้หัวเยอะๆ  :iconfreak: + คิดว่าบางหัวกว่าทางบันไดจะทำก็คงอีกนาน (แต่มันมาแน่ๆ) + ง่ายไม่ยุ่งยากมาก

สำหรับรอบนี้มี 3 หัวด้วยกัน
เริ่มด้วย RX-78-3 หรือเจ้า G3 นั้นเอง เบสมาจาก RX-78-2 Gundam
โดยหัวนี้ผมค่อนข้างหนักใจว่าจะผสมอย่างไรให้ลงตัว ซึ่งผลที่ออกมาก็ค่อนข้างน่าพอใจ (ถึงจะเข้มไปนิด)
สีที่ใช้ Black+Character White, อีกสีก็  Black+Character White + Light Blue

เทียบกับเบส

ต่อมา Genoace-II เบสจาก  Genoace  และเรียกทำสี Diva Color (อันที่จริงผสมโทนสีแดงไม่ถูก  :iconlol:)

เทียบเบส

สุดท้ายสำหรับรอบนี้ Khronos (ของเจ้าเด็กเกรียนประจำภาค AGE - เดซิลว์) เบสจาก Zeydra

เทียบกับเบส

ภาพรวมสำหรับหัว custom รอบนี้

รอบต่อไปคงจะได้ทำสีหลายหัวเช่น AGE-2 (White wolf Ver.), Adel-II , Zeta-III, AGE-FX (Brust Mode) , HI-Nu (GBD color)เป็นต้น

หวังว่าคงจะเต็มเร็วๆนี้

ขอบคุณที่รับชมครับ  ไว้เจอกันใหม่ในรีวิว Gundam Head Vol.3 :iconvsign:

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
Re: Gundam Head Collection: Custom Color (ระหว่างรอ Vol.3)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 01:00:18 PM »
หัวนี่หล่อขึ้นเองหรือครับ หรือว่าไปสอยที่มีในตลาดอยู่แล้วมาทำสีใหม่ครับ

ออฟไลน์ Noah

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Titan Test Team Lover.
Re: Gundam Head Collection: Custom Color (ระหว่างรอ Vol.3)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 03:26:03 PM »
หัวนี่หล่อขึ้นเองหรือครับ หรือว่าไปสอยที่มีในตลาดอยู่แล้วมาทำสีใหม่ครับ

ซื้อมาครับผม ฝีมือไม่ถึงขั้นหล่อเรซิ่นเองครับ  :iconsmile:

ออฟไลน์ natchai44

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 20
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2013, 08:02:23 PM »
อยากได้หัว RX 78-2 ไม่ทราบไปซื้อจากที่ไหนหรอครับ แนะนำหน่อยสิครับ
ไปร้านก็ไม่เคยถามอะครับ

ขอบคุณมากครับ