ผู้เขียน หัวข้อ: เตือนภัยสมาชิกทุกท่านในเรื่องการซื้อขายโม (จบแล้วครับ)  (อ่าน 8844 ครั้ง)

ออฟไลน์ onimusha

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 11

ขอขอบคุณพื้นที่ thaigundam

ผู้ขายเขาดูมีความกระตือรือร้นดีในการรับผิดชอบ แต่อาจช้าไปนิด และเขาขอคืนเงินให้ส่วนหนึ่งเนื่องจากของผิดสเป็ค ไงฝากเพื่อนๆ ลองดูล่ะกัน คงจะไม่มีเรื่องแบบนี้แล้วแบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2013, 06:10:40 PM โดย onimusha »

ออฟไลน์ bangbang04

• กัน-โอตะ
  • Like: 54
Re: เตือนภัยสมาชิกทุกท่านในเรื่องการซื้อขายโม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 11:15:30 AM »
ก่อนอื่นคือผิดห้องอะ เดี๋ยวย้ายก่อนนะ
ย้าย Blog ใหม่แล้วจ้า
http://bang04.blogspot.com/

• *
Re: เตือนภัยสมาชิกทุกท่านในเรื่องการซื้อขายโม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 03:57:43 PM »
ตอนนี้เขาได้ลบกระทู้ของเขาเรียบร้อยแล้วครับ สงสัยเขาจะอ่านเจอ ผมก็คงไม่ได้โมแน่นอน  แย่เลยเรา 
แต่ขอให้ท่านสมาชิกโปรดระวังด้วยครับ เขาอาจใช้ username ใหม่หลอกท่านอีก 
(แต่ผมรู้ชื่อจริงและที่อยู่เขาเเล้ว หากอาทิตย์นี้ผมไม่ได้โม ผมก็จะไปแจ้งความกับตำรวจแล้วครับ)  :iconsweat:

ออฟไลน์ afee

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: -13
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 04:02:13 PM »
สู้ๆ อย่าไปยอมครับ

ออฟไลน์ kana-art

• กัน-โอตะ
  • Like: 13
  • I'm Always Out Numbered But Never Out Manned
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 04:59:23 PM »
แจ็คพ็อตตั้งแต่ต้นปีเลยนะครับ สงสัยปีนี้ดวงคุณOnimushaจะชง

สลิปโอนเงินยังอยู่ใช่มั้ยครับ ใช้เป็นหลักฐานแจ้งความได้เลยครับ
 (ถ่ายสำเนาไว้ก่อนแจ้งความก็ดีนะครับ เผื่อเจ้าหน้าที่จะขอตัวจริงไป ผมไม่แน่ใจว่าใช้วิธีโอนแบบบิลที่เคาเตอร์ หรือโอนผ่านตู้เอทีเอ็ม ถ้าตู้เอทีเอ็มสลิปมันสามารถซีดจางได้ ถ่ายสำเนาไว้กันเนียวน่าจะดีกว่าเก็บไว้ที่เราสักชุด2ชุดก็น่าจะดีกว่า)

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 04:59:58 PM »
ถ้าจะแจ้งความแล้วหอบเอกสารต่างๆไปที่ ปคบ เลยครับ เรื่องจะได้ไวขึ้น  :iconfreak:

แต่ เอารูปมาลงก่อนดีกว่าไหมครับ  จะได้เห็นสภาพของ :iconfreak:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 03:23:30 AM โดย ~Megane~ »

ออฟไลน์ Noah

• *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 05:24:35 PM »
จบแล้วก็ดีแล้วครับ  :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2013, 06:22:41 PM โดย Noah »

ออฟไลน์ hogkaido

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 6
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 06:42:50 PM »
เอาใจช่ว่ยครับ

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 07:19:02 PM »
https://www.facebook.com/Thaigundampaint?skip_nax_wizard=true

ใช่เพจนี้รึเปล่าครับ..?

ไม่เกี่ยวว่าขายให้คนอื่นแล้วของดี แล้วเป็นเราที่โชคร้ายนะครับ เพราะถ้าบริสุทธิ์ใจจริงๆไม่น่าจะลบกระทู้หนีนะผมว่า..
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 07:24:55 PM โดย angelicz »

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ Golfngage

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -6
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 07:22:57 PM »
ใช่กระทู้ที่ EXIA ในกระทู้ลงราคาไว้พันถ้วนรึเปล่าครับ

แล้วก็มีเรดฟรม 1350

ผมนึกออกกระทู้นี้กระทู้เดียวแฮะ

ออฟไลน์ Jinfinite

• *
  • Like: 1
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 07:28:37 PM »
กระทู้ที่มีเดลต้าพลัส ขาว ฟ้า(สินะ)   :iconfreak:

ว่าจะลองส่งไปทำสีซะหน่อย

ทักไปตอบบ้างไม่ตอบบ้างเลยไม่เอาดีกว่า

เอาใจช่วยครับ

ออฟไลน์ Golfngage

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -6
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 07:35:55 PM »
งั้นก็น่าจะเป็นกระทู้นั้นแหละเนอะ

EXIA ตัวนี้ผมก็ด้อมๆมองๆอยู่ เกือบไปแล้วไหมล่ะ

เอาใจช่วยครับ

ออฟไลน์ Wulther

• *
  • Like: -15
  • Blue Cosmos
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 08:53:32 PM »
เป็นเรื่องน่าเศร้าจิงๆที่มีคนพรรค์นี้อยู่ในสังคมคนเล่นโมเดล/กันดั้มอย่างเราๆ จริงๆมันก็มีอยู่ทุกที่... เมื่อ2ปีก่อนที่ผมยังเล่นโมเดลอยู่ เว็บนี้เต็มไปด้วยเหล่าผู้คนที่มีใจรักอยู่มากมาย ที่ตรงอัพเดทกระทู้ใหม่ๆมีแต่อัพเดทโมใหม่,แกะกล่อง,ทำสีมาอวด,wip แต่ทุกวันนี้ที่ผมเห็น จะมีแต่การซื้อขายเต็มไปหมด ผมก็กะแล้วว่าไม่ช้่าต้องมีอะไรทำนองนี้เกิดขึ้น....
เพื่อโลกสีครามอันแสนบริสุทธิ์ของพวกเรา!!!!

ออฟไลน์ krit_925

• Like: 44
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2013, 10:48:43 PM »
ผมเคยจะซื้อ Qan t กับเขาดีนะเขาบอกว่าขายไปแล้ว ตามที่อ่านกระทู้ของคุณ onimusha เลยมานั่งคิดตอนนี้หรือเขาจะไม่ของกันแน่
แต่ก็เสียใจด้วยครับ ยังไงกับคนพรรค์นี้ต้องเล่นให้หนัก
เหล่านักบินทั้งหลายจงสู้จนกว่าวิญญาณจะดับสูญ  แด่ zeon

ออฟไลน์ natale00

• *
  • Like: -1
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 12:19:09 AM »
ก็ยังไม่ได้หายไปไหนนิครับ ยังเห็นตั้งขายอยู่ที่มดเอ็กอยู่เลยนิครับ

ออฟไลน์ ong90

• Like: 8
  • sweet mother of mercy !!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 01:10:24 AM »
โพสชื่อแซ่ ยูเซอร์ไว้สิครับ
Sail To The New World

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 08:38:32 AM »
ไม่ได้มาผสมโรงอะไรนะครับ อภัยทานไปนานละ
แต่เคยมีประสพการณ์จากซื้อ F91 โมเน่า/ของไม่ครบ (ดาบในที่เก็บฯไม่มี) แถมแพ๊คส่งอย่างแย่ เพราะเอาใบต่อฯห่อโมมาเลย :iconpanic: จึงทำให้บางชิ้นใกล้หัก/หักไปบ้าง (เจ้าอื่นๆแพ็ค/ใส่กระดาษฯกันกระแทกมา เจ้าตัวต้นเรื่องไม่ฯแถมดันมาหาว่าเราทำเองซะอีก)
ทางที่ดีของมือสอง ซื้อกับ User ที่ไว้ใจได้ (ก่อนหน้าผมก็ซื้อกับสามสี่เจ้าก็ไม่เปนปัญหา เจ้านี้ได้อานิสงฆ์จากท่านก่อนๆหน้า ผมเลยคิดว่าเค้า OK)
เปนไปได้นัดดูของเลยจะดีกว่า
ลองประเมินดีๆของที่เอามาขายมือสองก็ไม่ได้ถือว่าถูกเท่าไหร่ ของใหม่ที่แพงก็เพราะคิดค่าส่งมาจากแหล่งฯ และส่วนนึงที่ผมพลาดเพราะช่วงนั้นวิ่งรอกเรื่องงานและไม่ได้เช็คโมตอนที่มาถึงในทันที
สรุปก็พยามประเมินดู User ที่ไว้ใจได้/ถ้ามี FEEDBACK ให้ตัดสินใจก่อนก็ดีครับ

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 08:59:37 AM »
ของผมถ้าซื้อของมือสอง ผมจะถ่ายวีดีโอเก็บไว้ตั้งแต่ยังไม่เปิดกล่องเลยครับ แล้วก็ถ่ายเก็บแบบสดๆตอนเปิดกล่องเลย
อย่างน้อยถ้ามีปัญหาอะไรขึ้นมามันจะยังพอเป็นหลักฐานมัดตัวให้เค้าแถไม่ออกได้ครับ

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 09:40:16 AM »

คือผมอยากได้ตัวนี้พอดีครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 05, 2013, 06:16:48 PM โดย onimusha »

ออฟไลน์ RyuKeeper

• *
  • Like: -18
  • ริวจะไม่ยุ่ง... มันอยู่ไม่ได้
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 20, 2013, 06:59:39 PM »
 :icondisapp: เกือบไปละ จริงๆผม PM ไปจองไว้แล้วด้วย แต่มาคิดไปคิดมาอีกที ยังดีกว่า เลยไม่ได้ติดต่อไป

โชคดีจริงๆ
นักบินของ Freedom งั้นรึ !?

รึว่า !! Abe Yamato !!