ผู้เขียน หัวข้อ: ทำสี Zaku2 แบบเละๆ มั่วๆ ครับ  (อ่าน 4039 ครั้ง)

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me
ทำสี Zaku2 แบบเละๆ มั่วๆ ครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2013, 11:54:02 PM »
สวัสดีครับไม่ได้ทำโมนาน เพราะไม่มีเวลา งานการเยอะมากขึ้นครับ ใจจริงอยากลองทำโมแบบลุยๆดูบ้าง
ไม่รู้จะทำอะไรดีเลยเอาZaku ตัวนี้ มาทำแบบมันส์ๆเลย ไม่ได้ทำสีทั้งตัวนะครับ ทำแค่รอย คราบแค่นั้น
ส่วนรอยต่างๆ ก็ใช้ มีดอาร์ตไนฟ์ทำรอยบ้าง ใช้ไขควงเจาะรูบ้าง ลองทำดูเล่นๆครับ สนุกๆ
ตัวนี้ผมทำเล่นๆ ช่วงเลิกงาน และว่างๆ ครับ ส่วนสีที่ใช้ ใช้ สีดำXF-1 อีนาเมล และ XF-11 สีซิลเวอร์ ส่วนคราบก็ใช้
สูตรน้ำ XF-49 KHAKI ครับ
มาชมกันเลยครับ  :iconvsign:  :iconvsign:

ด้านหน้าครับ

ด้านข้าง

ด้านหลัง

ด้านข้างอีกด้านนึง

โล่ห์ใช้ไขควงเจาะ เอาไฟลนให้อ่อนแล้วค่อยกดๆ ครับ

ส่วนหนามใช้ไฟลนแล้วค่อยๆจับให้นิดๆ ทำสีนิดนึงครับ

ช่วงหน้าอก รอยตามตัวใช้มีดทำร่อง

หัวก็ใช้ไฟลนเหมือนกัน ทำรอยตรงกระจกบนตาด้วยนะครับ

รอยเลอะที่ขา

ใต้ฝ่าเท้าทำรอยด้วยนะครับ

ข้อต่อของ แซ็คเวอร์2 ที่ทำออกมาได้ดีเลยครับ

แอคชั่นดูบ้าง

ปัง ปัง ปัง

ปะทะกับจิม

จิมถ้าจะไม่รอด

และก็ไม่รอดจริงๆ 555

ลองทำเขรอะๆเล่นๆสนุกๆครับ  :iconvsign:  :iconvsign:

ขอบคุณทุกท่านที่รับชมนะครับบ  :iconvsign:  :iconvsign:
Thailand only !!

ออฟไลน์ AlterNaTive

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 44
  • ช่วงชีวิตมันสั้นนัก จงมาสร้างสรรค์ผลงานกั้นดั้มกัน
Re: ทำสี Zaku2 แบบเละๆ มั่วๆ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 01:13:16 AM »
แผลที่หัวสงสัยเกิดจากกลับบ้านดึก แล้วโดนเมียที่บ้านเอาสากทุบแน่นอนเลย :iconlol:
ผู้ชายปากหมา! บ้ากั้นดั้ม!

ออฟไลน์ jom_jon_kid

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
Re: ทำสี Zaku2 แบบเละๆ มั่วๆ ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 08:25:59 AM »
เละได้ใจมากเลยครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 09:36:25 AM »
ผ่านอะไรมาบ้างครับเนี่ยเละขนาดนี้ ชอบๆๆ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

ออฟไลน์ slipknot1256

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 10:29:40 AM »
หายากคับ สำหรับคนทำเก่า คราบ

ออฟไลน์ mibukyo62

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -9
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 11:19:06 AM »
เละ

ออฟไลน์ opera

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 28
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 01:43:44 PM »
แบบนี้ต้องมีไดโอราม่าประกอบด้วยครับ จะได้อารมณ์มาก

ออฟไลน์ Tonk_Sittichai

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2013, 01:55:11 PM »
กล้ามากเลยครับ เป็นผมไม่กล้าทำนะ มันแพง ><