ผู้เขียน หัวข้อ: ลบได้เลครับ  (อ่าน 2156 ครั้ง)

ออฟไลน์ onimusha

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 11
ลบได้เลครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 11:26:30 AM »
พอดีจะเอามาทาชิ้นส่วนเล็กๆ อะครับ ใช้สีพ่นแล้วไม่เวิร์คเท่าไร

ขอบคุณพื้นที่ thaigundam และสมาชิกทุกท่านครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 08, 2013, 04:15:55 PM โดย onimusha »

ออฟไลน์ Noah

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 13
  • Titan Test Team Lover.
Re: สอบถามครับ เราจะแยก mg oo raiser กับ 1/100 ตัวธรรมดายังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2013, 11:53:58 AM »
ลองดูให้ dalong.net ดูน่ะครับ
ในหมวด MG และหมวด OO ครับ  :iconsmile:

จุดต่างเยอะแยะเลยครับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ slipknot1256

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
ลองดูเป็นสี อะคริลิค ของ Tamiya หรือไม่ก็ Mr.Color ดูคับ ราคาในห้างขวดล่ะไม่เกิน 100 รือถ้าอยากประหยัดก็สีอคริลิคยี้ห้อที่เป็นรูป หมา อ่ะคับ พอดีผมจำชื่อยี่ห้อมันไม่ได้

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
ผมใช้สี decormatt ของ ST ผสมน้ำทา พอได้ครับ แต่ต้องมีพ่นรองพื้นก่อนนะครับ อาจใช้ขาวด้าน หรือเทาด้าน แล้วเอาสี decormatt ทาได้เลย อาจไม่เรียบเท่าไหร่ แต่พ่นเคลียร์กระป๋องทับได้ ... คือสี acrylic สูตรน้ำนี่ตอนผสมนี่ใช้น้ำได้เลย แต่ถ้าแห้งแล้วจะไม่ละลายสีชั้นก่อนออกมา ดังนั้นก็ทาบางๆทับทีละชั้นได้

ส่วนอีกวิธีที่คนใช้กันเยอะ แต่ผมไม่ชำนาญคือใช้สี mr.color ผสม retarder mild วิธีนี้ไม่ต้องรองพื้นครับ ลองวิธีทีที่ชอบดูครับ  :iconsmile: