ผู้เขียน หัวข้อ: RX93 Nu Gundoom!!!  (อ่าน 5093 ครั้ง)

ออฟไลน์ Onzen

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 11
RX93 Nu Gundoom!!!
« เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 04:34:34 PM »
ขอแหวกกระแส Nu Ver Ka. ของลุงบันหน่อย ตัวนี้ก็ 1/144 Nu Gundoom ของ MC ครับ ผสมชุดแต่ง ส่วนหัว กับ ส่วนขา ครับ  ตัวนี้เพิ่งหัดเดินลาย เลยย้ำลายซะลึกเกินไปหน่อย เส้นบั๊กเอ็กเลยครับ พลาดจริงๆ แถมคิดลายก็ไม่ค่อยออก เลยดองไว้นานมากก แล้วก็มีแปะพลาสติกชีท, เสริมไม้โปรฯ นิดหน่อยครับ ทำส่วนระบายอากาศตรงอกใหม่ จาก Epo กับ พลาสติกชีทครับ ส่วนสีจริงๆ พยายามจะ Hi-light เข้มๆ แต่พอพ่นเคลียร์คลุม ไฮไลท์หายเรียบ คราวหลังคงต้องให้มันเข้มมากๆ เข้าไว้ก่อน  งานไม่ค่อยเนียบเท่าไหร่ครับ ลายที่เดินมันเข้มไป แถมผมพยายามไหลสีทุกๆ เหลี่ยมมุม เลยออกมากลายเป็น ดูเลอะๆ ไง ก็ไม่รู้ อยากทำให้มันเนียนๆ เหมือนในเวปมั่ง แต่ไม่รู้ต้องทำยังไงอ่ะครับ

สีที่ใช้ :
โครง = Iron Gunze + Black (แต่ใส่ดำมากไป สีเลยมืดไปเลย ดูไม่ค่อยออกว่ามี Iron บน
ขาว = พ่นไฮไลท์บนสีดำ
เหลือง = Yellow + Clear Orange Tamiya
น้ำเงิน = Midnight Blue Gunze + Character Blue Gunze +  
แดง = Red ไฮไลท์บนสำดำเช่นกันครับ
ปิดงานด้วย Semi Glass + Flat (แต่ใส่ด้านน้อยไป  พอดีพ่นกลางคืน เลยกลัวขึ้นฝ้าครับ คราวหลัง พ่นกลางวันโลด)

รูปถ่ายไว้เยอะ แต่ขอโพสไม่เยอะแล้วกันนะครับ ถ้าจะดูเต็มๆ ก็ตามไปที่ Facebook ผม ได้ครับ http://www.facebook.com/onzen.jarb

มีไรติชมใส่มาได้เต็มทีเลยครับ ตัวหน้าอยากทำสีแนวแบบ Suny Buny ใครมีอะไรแนะนำก็บอกหน่อยนะครับผม

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
Re: RX93 Nu Gundoom!!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 04:53:46 PM »
ดูคลาสสิก เป็นอย่างยิ่ง แต่ผมว่า ตัดเส้น ว็อช เข้มไปหน่อยะครับ ถ้าบางๆ กว่านี้จะดูดีกว่าอ่ะ... :iconsmile:

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 05:20:37 PM »
หน้าหล่อมากๆ อ่ะครับ :iconvsign:
แต่ส่วนตัว..ตัวนี้ MC ทำลายมาไม่สวยเท่าไหร่อยู่แล้ว
เยอะเกิน..

ออฟไลน์ shishi

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 34
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 15, 2013, 10:22:34 PM »
หล่อเลยครับ ไฮไลท์หายไปหมดจริงๆด้วย
สู้ต่อไปครับ

ออฟไลน์ suragod

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -10
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 16, 2013, 06:42:07 AM »
 :iconwish: หุ่นโครตเท่เลยครับ

ออฟไลน์ slipknot1256

• *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 02:58:48 PM »
ในความเห็นส่วนตัวผมนะคับ คือตัดเส้นเยอะและหนาเกินไปคับ จริงอยู่ที่ว่า MC เค้าทำลายมาให้เยอะแต่เราไม่จำต้องเน้นรายละเอียดเยอะก็ได้คับ ความคิดเห็นส่วนตัวนะคับ  :iconvsign:

ออฟไลน์ Onzen

• *
  • Like: 11
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 09:30:17 PM »
ขอบคุณทุก Comment ครับ งานหน้าจะแก้เรื่อง ไฮไลท์ กับ ตัดเส้นให้พอดีๆ กว่านี้  :iconsmile: