ผู้เขียน หัวข้อ: [งานพู่กัน]MGไฮนิวกันดั้  (อ่าน 6126 ครั้ง)

ออฟไลน์ Maquez

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 30
[งานพู่กัน]MGไฮนิวกันดั้
« เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 08:43:29 PM »
ตัวนี้จริงๆดองมากนานแล้วครับแต่เดิมต่อดิบตัดเส้นแต่ด้วยความพลาดบางประการพ่นเคลียร์ด้านของเลแลนด์แล้วเคลียร์กัดพลาสติกเป็นรอยด่างๆทั้งตัวก็เลย.....ต้องมานั่งล้างและทำสีครับและความซวยยังไม่หมดเท่านั้นเนื่องจากผมแช่น้ำยาล้างเล็บเพื่ลบเคลีย์พลาสติกชิ้นเล็กๆหลายชิ้นเช่นข้อต่อของฟินฟันเนลละลาย :iconcry:ก็เลยต้องใช้กาวติดตายถอดมาแอคชั่นท่ายิงฟันเนลไม่ได้เลยแค่นั้นยังไม่พอพ่นเคลียร์เสร็จสีขาวกระเด็นใส่อีก 2 หยดใต้โล่และอีก1หยดที่ปีกแต่ไม่ไหวละปล่อยไปเถอะ

สีที่ใช้ตามนี้ครับและปิดงานด้วยเคลียร์ด้าน

จบด้วยภาพรวมญาติ

ออฟไลน์ pookpiik

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 15
  • ถูกยื่นคำขาด กันพลากับภรรยาจะเลือกอะไร -*- กันพลาละกัน เจ้ย
    • http://www.facebook.com/thatsaphons?ref=tn_tnmn
Re: [งานพู่กัน]MGไฮนิวกันดั้
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 09:04:09 PM »
ขนาดซวยซ้ำซวยซ้อน งานยังออกมาสวยเลยครับ

สอบถามเรื่องสี2สีทางขวาครับ ผมเห็นใน b2sแถวบ้าน อันนี้ต้องผสมกับอะไรครับ อยากจะเอามาทาพูกันครับผม
PoOkPiiK HoLe TheaTer 2011

ออฟไลน์ Maquez

• Like: 30
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 25, 2013, 09:26:09 PM »
ขนาดซวยซ้ำซวยซ้อน งานยังออกมาสวยเลยครับ

สอบถามเรื่องสี2สีทางขวาครับ ผมเห็นใน b2sแถวบ้าน อันนี้ต้องผสมกับอะไรครับ อยากจะเอามาทาพูกันครับผม
ผมผสมแอลกอฮอลครับ

ออฟไลน์ jakris37

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 31
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 12:09:09 AM »
เนียนยังกะพ่นเอา มือเทพจริงๆครับ
ปล. พวกสีอคิลิค ST ผมว่าไปใช้ mr.color ไปเลยไม่ดีกว่าหรอครับ ราคาเท่าๆกัน80บาท ผมเคยใช้แล้วรู้สึกว่าเนื้อสีมันหยาบๆ หรือผมคิดไปเอง? :icondizzy:

ออฟไลน์ Aerries

• Verified User
  • เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 01:02:23 PM »
ทาได้เรียบมากเลยครับ

กว่าจะเสร็จออกมาท่าทางจะเหนื่อยนะเนี่ย อิอิ

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 03:55:16 PM »
ทำออกมาได้ดีคับ มีรอยผิวไปคลื่นอยู๋บางแต่โดยรวมก็ถือว่าทาออกมาได้ดี
แนะนำลองติดดีคอยเพิ่มหน่อยจะดูสวยขึ้นอีกมากครับ
แล้วก้ไม่รู็เพราะรูปมันเบลอหรือป่าวผมว่าตัดเส้นแล้วมันดูจางๆลางๆ ถ้าตัดเข็มๆหน่อยก็จะดีขึ้น

ออฟไลน์ rockwallnut

• *
  • Like: 5
  • หัดวาด หัดประกอบ หัดทำสี
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 26, 2013, 04:38:50 PM »
สีอื่นค่อนข้างเรียบครับ

แต่สีขาวนี่ ยังไงๆก็ทายากอยู่ดี
จากรูปจะพอมองเห็นเป็นรอยมั่ง

ออฟไลน์ pookpiik

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 15
  • ถูกยื่นคำขาด กันพลากับภรรยาจะเลือกอะไร -*- กันพลาละกัน เจ้ย
    • http://www.facebook.com/thatsaphons?ref=tn_tnmn
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 02:41:22 PM »

ผมผสมแอลกอฮอลครับ

ขอบคุณมากๆครับ  :iconvsign:
PoOkPiiK HoLe TheaTer 2011