ผู้เขียน หัวข้อ: SD - O Gundam(งานพู่กัน)  (อ่าน 2550 ครั้ง)

ออฟไลน์ ongpokoh

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 15
SD - O Gundam(งานพู่กัน)
« เมื่อ: มีนาคม 30, 2013, 06:15:18 PM »
สวัสดีครับ สมาชิกใหม่ชื่อโอ่งครับ ขอเอาผลงานมาให้ติกันบ้างครับ นัวแรกในชีวิตในการต่อกันพลา :iconcryjoy:
รูปอาจจะไม่ชัดต้องขออภัยครับ ใช้ไอแพดถ่าย ไม่มีกล้องครับเอิกๆ
ลืมบอกไปครับตัวนี้โมจีนของQYรอยประกบเหลื่อมทุกชิ้นครับ :iconpale:

เนื่องจากกล้องไอแพดกากเลยลองทำไลท์บ๊อกซ์แล้วถ่าย ภาพออกมาดูดีใช้ได้เลยทีเดียว

ซูมให้ดูรอยที่คอ เนื่องจากใจร้อนสีไม่แห้งดีรีบประกอบหัวกะตัว แล้วดันข้อต่อแข็งกดไปแล้วนิ้วลื่นไปโดน  :iconcry:
จะเห็นรอยกันไหมน้อ

ใช้สีทามิยะกับมิสเตอร์คัลเลอร์ครับ ไม่ได้ผสมสีตามตารางสีที่ให้มาในใบต่อครับ ทาจากขวดเลย  :iconnasty:

แอ๊คชั่นนนน

บีมเซเบอร์ที่ให้มาเป็นชิ้นใสสีชมพูแบบว่ามันไม่เข้ากะปีกแสงง่ะเลยทาสีเงินของทามิยะก่อนแล้วพ่นเคลียร์เขียวของเลย์แลนด์ทับซะ

ชอบท่านี้จุงเบย

ปิดท้ายด้วยท่าบังคับของคนมี โอกันดั้ม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 30, 2013, 06:21:04 PM โดย ongpokoh »

ออฟไลน์ EvaNeverDie

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 55
  • สำนักพู่กัน !!
Re: SD - O Gundam(งานพู่กัน)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 12:19:29 AM »
ออกมาได้ดีครับสำหรับตัวแรก ทำสีได้ครบตามต้นแบบได้ก็ถือว่าเป็นก้าวแรกที่ดีครับ  :iconvsign: