ผู้เขียน หัวข้อ: อยากทราบความแข็งแรงของ MG Ex-S ครับ  (อ่าน 2619 ครั้ง)

ออฟไลน์ R.AmuRo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -4
อยากทราบความแข็งแรงของ MG Ex-S ครับ
« เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 03:33:55 PM »
เนื่องจากอยากจะได้ MG Ex-S แต่กลัวมันจะเป็นโรคไขข้อเสื่อมเหมือน Zeta Ver 1.0 เลยอยากขอข้อมูลของผู้รู้ว่าข้อต่อมันจะแน่น หรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ  :iconshy2:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
Re: อยากทราบความแข็งแรงของ MG Ex-S ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 03:57:31 PM »
ผมมีอยู่ก็ไม่ได้เป็นไขข้อเสื่อมอะไรนะ ที่สำคัญคือมันอยู่บนฐานตลอดข้อต่อไม่ได้รับภาระจากน้ำหนักตัว เลยไม่มีปัญหาอะไร
แต่ซื้อมาอย่าหวังเอามาแปลงร่างเล่นเลย ชอบร่างไหนก็ควรอยู่ร่างนั้นร่างเดียว เพราะแปลงร่างแต่ละที ปวดตับเลย

ออฟไลน์ R.AmuRo

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -4
Re: อยากทราบความแข็งแรงของ MG Ex-S ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 04:18:39 PM »
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ hohoemi

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 18, 2013, 04:19:23 PM »
ผมมีอยู่ก็ไม่ได้เป็นไขข้อเสื่อมอะไรนะ ที่สำคัญคือมันอยู่บนฐานตลอดข้อต่อไม่ได้รับภาระจากน้ำหนักตัว เลยไม่มีปัญหาอะไร
แต่ซื้อมาอย่าหวังเอามาแปลงร่างเล่นเลย ชอบร่างไหนก็ควรอยู่ร่างนั้นร่างเดียว เพราะแปลงร่างแต่ละที ปวดตับเลย
ตามนั้นครับ

ขอเสริมเรื่องแพคหลังนิดครับ ถ้าเล่นบ่อยๆก็มีโอกาสหลวม หลุดง่ายๆครับแต่ก็แก้ปัญหาไม่ยากครับ นอกนั้นโอเคหมดครับ
ปกติผมก็ตั้งฐานอย่างนั้นแล่ะครับหล่อแล้วและไม่คิดจับมันแปลงร่างหรอกครับ เหนื่อยสุโก้ยเลย...