ผู้เขียน หัวข้อ: ์No.03 GOING-MERRY (Grand Ship Collection)  (อ่าน 2397 ครั้ง)

ออฟไลน์ plebg

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 21
์No.03 GOING-MERRY (Grand Ship Collection)
« เมื่อ: พฤษภาคม 06, 2013, 09:28:38 PM »
หายไปนานมากสำหรับการเอาผลงานมาให้เพื่อนๆชาวไทยกันดั้มใด้ช้วยแนะนำกัน เนื่องจากไม่ค่อยได้ถ่ายรูป  แต่วันนี้ใด้มีโอกาศทำสี GOING-MERRY หนึ่งในชุด Grand Ship Collection ซึงเป็นเรือลำที่ 3 ของ Collection นี้ และมีโกกาสถ่ายรูป(ซะที) ในส่วนของสีที่ใช้นอกจากสีขาว และสีดำ ที่เป็นสีจากขวดโดยตรงแล้ว นอกนั้นก็ผสมเอาทั้งหมด แบบว่าดูแล้วน่าจะใช่ที่อยากใด้ ก็เลยไม่ใด้จำส่วนผสมมาบอกกล่าวกัน (ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วย)

มาที่ตัวโมเดล โมเดลนี้ไม่ใด้ทำการอุดขัดอะไรเลย มาถึงก็ตัดออกจากแผงเก็บรอยเกจ แล้วก็ทำการลงสีเลย อาจจะไม่เนียนเห็นรอยประกบบ้างปะปลาย (เหอะๆ) ส่วนของงานสีก็มีการบังพ่นพอสมควร รายระเอียดเล็กๆน้อยๆ เช่น ประตู หน้าต่าง ใช้พู้กันเพ้นเอา  การถ่ายรูปก็ยังไม่ใด้เรื่องใด้ราวเท่าไหร่ ยังไงก็ฝากเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ไทยกันดั้ม ช้วยกันดู แนะนำ ติชมกันใด้นะครับ

รูปไม่เยอะนะครับ
อย่างที่รู้ๆกัน สามารถแนะนำ ติชม เสนอแนะ ผลงานใด้เต็มที่ครับ