ผู้เขียน หัวข้อ: [แกะกล่อง ลองต่อ] G Xiphos...  (อ่าน 5543 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xethselif

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 11
  • Love Gunpla,Admired of K-On,Fond of Miku
[แกะกล่อง ลองต่อ] G Xiphos...
« เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 04:08:03 PM »

สวัสดีครับ
วันนี้ ผมจะมารีวิว HG series ที่หลายๆท่านอาจจะลืมไปแล้ว
นั้นคือ HG AGE นั้นเอง ส่วนที่จะมารีวิวในครั้งนี้ ก็คือ G-Xiphos
G-Xiphos เป็นรุ่นปรับปรุงใหม่ของ G-Bouncer ขับโดย Wivik Lambro(ใครฟะ)
ปรากฏตัวใน AGE series มังงะ Memory of Sid
มีอีกร่างคือ Snake Sword Equipment (อาวุธเท่ห์สาส)
แปลกใจนิดนึงตรงที่ ไม่ปรากฏตัวใน anime เลย แต่ไหงได้เป็นโมเดลกะเขาด้วยแฮะ

หน้ากล่อง

6 แผง มากกว่ากิ้งก่าเมื่อวาน แผงนึง...

G-Bouncer

G-Bouncer

G-Bouncer...

และก็ G-Bouncer...

แผง G-Xiphos 1แผง + ไปแซมอยู่ในแผงอื่นหน่อยนึง

สติกเกอร์

ต่อเสร็จเรียบร้อย ประกอบง่ายตาม  style HG AGE
สีเป็น Dark purple แซมด้วย dark blue

ด้านข้าง

ด้านหลัง

หัวไหล่แบบใหม่ ดูดุดันกว่าเดิม
ตรงกระโปรงก็ของใหม่นะ ดูถึกกว่าเดิม

เท้า AGE Sparrow ยืนยากกว่าเดิม...

Backpack ของ G-Bouncer

หัวแบบใหม่ ให้ image คล้าย หมวกcorsair

ขอติงหน่อย หัวแบบใหม่ ใหญ่กว่าเดิม เวลาขยับ backpack เลยชอบติดหัว...

จุดขยับก็ G-Bouncer นั้นแหละ

ติดตั้งอาวุธทั้งหมดที่ให้มา

ไม่มีผ่ากลางนะครับ ดาบ

จับถือ 2 มือได้(แต่แบบหลวมๆ)

มีแถมมือแบบสำหรับถือดาบมาให้ 1 ข้าง เวลาโพสท่าฟันจะดูดีกว่าเดิม

จู่โจม!!
อาวุธอีกชึ้นคือ DODS Rifle H ติดตั้ง hook ไว้ตรงปลาย

ตัว hook ขยับขึ้นลงได้
(แน่สิ ถ้าขยับไม่ได้ แล้วจะยิงยังไง...)

ยาวๆไป

ผ่ากลาง(แต่เบลอๆไว้ เดี๋ยวรู้...)

สลับข้างกันได้นะ

Heaven of Hell Stance (มีคนรู้จักไหมเนี่ย... 555)

โพสท่าแบบหน้ากล่องนิดนึง...

มาดูที่ Hook กันบ้าง

เล็กไปหน่อย เลยโพสท่า อะไรไม่ได้มาก

เอาตะขอเกี่ยวไว้...

แล้วก็ สับ!

สรุป
ก็เท่ห์ดี...มี Heat Sword+ข้อมือใหม่ กับ Rock buster DODS Rifle H เลยทำให้ดูดีขึ้นมาเลย...
และ HG AGE จุดขยับค่อนข้างดีอยู่แล้ว ก็ค่อนข้างโอเคอ่ะนะ
ติก็ตรงที่ backpack ติดหัวเนี่ยแหละ องศาขยับไอพ่นข้างหลัง มันเลยหายไปเยอะ
และเท้าแบบ AGE Sparrow ที่ทำให้ยืนยากจังเลย....
ก็...ลองดู เผื่อ ลุงเขาจะเข็นตัวเท่ห์ๆใน series นี้ออกมาอีก(มีเรอะ 555)

สวัสดี

ออฟไลน์ suragod

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: -10
Re: [แกะกล่อง ลองต่อ] G Xiphos...
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 04:46:48 PM »
ท่ากระโดดยิงที่บอกคุ้น ๆ มาจากเรื่องอะไรตอนอะไรครับ แบบว่าหลังเขาอ่ะ  :iconcryjoy:

ออฟไลน์ saradin

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
Re: [แกะกล่อง ลองต่อ] G Xiphos...
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2013, 05:36:49 PM »
รีวิวสนุกมากครับ ชอบๆ :iconvsign:

ออฟไลน์ vanishman

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 05:44:41 PM »
review ได้ละเอียดดีครับ ถือว่างดงามในระดับนึงเลยนะครับเนี่ย  :iconjoy:

ท่ากระโดดยิงที่บอกคุ้น ๆ มาจากเรื่องอะไรตอนอะไรครับ แบบว่าหลังเขาอ่ะ  :iconcryjoy:

ถ้าให้เดา ผมว่า rockman นะฮะ