ผู้เขียน หัวข้อ: Re: SD ศัลยกรรมคลีนิก Update 24/9 [SD blu_destiny Unit ????] ^_^  (อ่าน 60285 ครั้ง)

ออฟไลน์ OO RaiseR

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 15
  • Spartan Z80
Re: SD เยอะแยะไปหมด
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 09:28:09 PM »
ไหล่แซคแดงนั่นไหล่ไชนิ่งนี่ครับ :iconnasty:
"Fear is the path to the dark side. Fear leads to anger, anger leads to hate, hate leads to suffering."----Yoda

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 18, 2009, 11:24:56 PM »
หน้าด้านจริงๆ คุณน้อง...
คราวนี้ เอาให้เสร็จ อย่าพ่นแต่รองพื้นล่ะ  :iconlol:(อ้าวผิดคนหรอ) :iconsweat:
เอาเนียบๆ น่ะ :iconvsign:

เฮ้ย ! เพิ่งเห็น  :icondisapp:

ใครเหน็บแนมเราขอให้โม "เขา" หัก ...  :iconlol:

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ takdoll

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 19, 2009, 12:04:28 AM »
ชินมุฉะสวยดีครับ ~  :iconwish:

But It Loves Me.

ออฟไลน์ blu_berriez

• SD Collector [StArS] หัวข่า
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 09:57:51 AM »
อัพเดทครับ อีกสามตัว Cross Bone, EZ8, MKII Titan

Cross Bone ดีเทลอัพแล้วเรียบร้อยครับ :iconlove:

ที่โมไปก็มีส่วนหัวครับ คว้านส่วนข้างในออกแล้วใส่เบ้ารับ joint ของสามก๊กเข้าไปแทน จากนั้นเอาพลาชีทแปะปิดไว้ครับ

ส่วนลำตัว เอาโครงสามก๊กนั่นแหละครับ หาอันที่เรียบๆแล้วตัดแต่งให้ได้รูป ส่วนลำตัวที่จะเอามาเห็นเกราะ ก็ใช้ของครอสโบนมาคว้านข้างในทั้งเกราะหน้าและหลัง  ติดเดือยทั้งคู่ ประกบเข้าไปแล้วทากาวครับ

ช่วงล่างใช้โครงของม้าเฉียวหมดเลย ปาดส่วนที่ไม่ได้ใช้ออกแล้วอัพดีเทลเอา ชุดแต่ง KOTO ครับ

__________________________________________________________________________________

EZ8 ขึ้นโครงสัดส่วนแล้วครับ เหลือตัดแต่ง ดีเทลอัพ แล้วก็ขัดอีกหน่อย  :iconlike:

ส่วนหัวตัวนี้ทำคล้ายๆครอสโบนครับ แต่ไม่ได้เอาพลาชีทแปะไว้

ส่วนช่วงตัวและเอวใช้ของม้าเฉียวเช่นกันครับ เพราะ โครงของ Blue Destiny กับ EZ8 นั้นส่วนใหญ่คล้ายกันครับ :iconlove:

แพคหลัง ใช้ของ HGUC Ground Type มาติดครับโมติดกับแพคหลังของเตียวเลี้ยว จัดองศาให้ดีหน่อย แล้วจะแบกตู้เย็นของ HGUC ได้เลยครับ ลืมถ่ายตอนแบกมา :icondisapp:

ช่วงใหล่นั้นใชวิธีสวมทับอันเก่าครับ ตัดแต่งโครงไหล่ของสามก๊กของตัว เตียวหุย แล้วใช้ไหล่ของ SD NT1 ALEX คว้านข้างในออก ให้สวมทับได้พอดีครับ

__________________________________________________________________________________

MKII [Blu_berriez's Custom] ตัวนี้กะทำลงประกวดงาน Original ครับ จะทันไหมไม่รู้เพราะช่วงนี้หมดไฟทำสีอย่างแรงเลย :iconcry:

ตัวนี้โมช่วงล่างใหม่ครับ คว้านของเก่าออกหมด แล้วเอาช่วงล่างของเดสทินี่ SD มาทั้งหมดเลยตัด เฉือน แต่งใหม่ ให้ใส่ได้พอดีกัน ส่วนช่วงขา เอามาจาก SD Musha MKII ครับเพราะเหมือนกันดี

ส่วนช่วงหัว คว้านตรงเมนคาเมร่าออก ค่อยๆเฉือน คว้าน จนใส่หน้ากากได้พอดีครับ :iconwink:

ช่วงมือ คว้านรูให้ใหญ่ขึ้นหน่อย จะได้ใส่มือสามก๊กได้ครับ เปลี่ยนได้หลายแบบด้วย

___________________________________________________________________________________

ทำมากๆเข้าแล้วรู้สึกเหมือนตัวเองเป็นแพทย์ศัลยกรรมพลาสติกยังไม่รู้แฮะ :iconcry:

EDIT : แปะโค้ดผิดดันใส่ลิ้งแทน แก้แล้วครับ :icondisapp: + รายละเอียดการทำ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 04, 2009, 10:40:40 AM โดย blu_berriez »

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ luckytoffee

• TG STAFF
  • *
  • Like: 28
  • MG Collecter [TrI] นะจ๊ะ จุ๊บุ จุ๊บุ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 10:15:37 AM »
อ้าว สรุปใส่ขาได้แล้วเหรอ โมยังไงอ่ะ

"ที่ใดมีรักที่นั่นมีทุกข์ เลยมีหลายคนไม่เคยทุกข์ อิ ๆ"

ออฟไลน์ gon pumjorn

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 97
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 10:18:13 AM »
   :iconwish: เยอะจัง อิๆ

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2009, 11:52:19 AM »
ไฟแรงจริงๆ เลย คุณน้อง ...
ว่าแต่ หมดไฟทำสีแล้วหรอ... มาพ่นบ้านพี่มัยอ่ะ... :iconlol:
ปล. เอาของกินมาฝากด้วยเน้อ.. :iconvsign:

« ตอบกลับ #27 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 01:44:35 PM »
มาอัพซะหน่อยครับ หลังจากทำน้องซุนจังเสร็จไปหนึ่งตัว ค่อยมีไฟทำตัวอื่นๆขึ้นมาหน่อยครับ :iconsmile:

ถึงคราวกำเหล็งบ้างคร้าบ งานพู่กันเหมือนเดิมนะครับ :iconlol:

สีเลอะๆขอบไปหน่อยแต่ไม่เป็นไรครับ เดี๋ยวทาสีทองทับก็ไม่เห็นแล้ว :iconwink:

โมลูกตาให้ขยับได้อิสระซะหน่อย

ขัดผิวด้วยกระดาษทรายซะก่อน แล้วก็ทาสีทับไปเลยครับ

รูปร่างประมาณนี้ ปิดเป็นความลับไว้ก่อนนะ แหะๆ :iconsmile:

**** อย่าเพิ่งทวงงานเก่าน้าคร้าบ  :iconfreak: ****

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

• กัน-โอตะ
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 02:42:21 PM »
ยิ่งห้ามยิ่งยุ...

เอางานเก่ามาเลยน่ะ

แว่วๆ ว่า จะเป็นกำเหล็ง 2 หัวหรอ... :iconlol:

ออฟไลน์ digies13

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2009, 03:05:53 PM »
ดูถาพกำเหลงแล้ว ไหล่กับเท้าเหมือนจะเอามาจากเตียวเลี้ยวซินะครับ   :iconvsign:
สีที่ทาตัวนี่ น้ำเงินเมคทาลิคนี่ ดูเงางามดีจัง ของยี่ห้ออะไรครับ
ผมใช้ของ  Mr.color อยู่ มันไม่ค่อยเงาเท่านี้เลยน่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2009, 03:10:10 PM โดย digies13 »

« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 09:39:54 PM »
อัพเดตจ้า
ขอตอบคำถามท่าน digies13 ก่อนเน้อ
สีกันเซ่แหละครับสำหรับเมทัลลิคบลู ส่วนชิ้นส่วน ทายถูกที่ไหล่ของเตียวเลี้ยว ส่วนเท้า ไม่ใช่เน้อ อิอิ เดี๋ยวเฉลยข้างล่างเลยครับ

อัพๆ ทาคร่าวๆแล้วครับเดี๋ยวเก็บรายละเอียดอีกรอบ

ถอดกระบังหน้าหน่อยย

ใช้ชิ้นส่วนของ
กำเหล็ง x2 เบสหลัก ข้อเขน 4 ข้อ หัวฉลาม
แฮหัวตุ้น x2 ข้อแขน 4 ข้อ ไหล่ ขา เท้า อาวุธ
เตียวเลี้ยว x1 เกราะไหล่
จิวฉอง x1 แพคหลัง
ลกซุน x1 แพคหลัง

มีเท่านี้แหละครับ :iconhappy:

ออฟไลน์ digies13

• *
  • Like: 16
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 11:05:29 PM »
อ่านะครับ  ตอน

ออฟไลน์ sueyee

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 07, 2009, 11:18:12 PM »

ทาสี ยังไงให้มันไม่เลอะกันอ่ะคับ แบบ ข้างในแดงแล้วขอบทอง หรือ ข้างในน้ำเงิน ขอบทองไรเงี้ย
สีคนละสูตรกันหรือป่าวครับ แล้วค่อยลบเอา เหมือน วอช ป่ะคับ

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 11:24:54 AM »
ทาสี ยังไงให้มันไม่เลอะกันอ่ะคับ แบบ ข้างในแดงแล้วขอบทอง หรือ ข้างในน้ำเงิน ขอบทองไรเงี้ย
สีคนละสูตรกันหรือป่าวครับ แล้วค่อยลบเอา เหมือน วอช ป่ะคับ

ทาสีพื้นผิวที่ระดับต่ำกว่าก่อนครับ เช่นผมทาแดงก่อน แล้วค่อยทาทอง แล้วมาเก็บงานอีกทีตรงที่สีเลอะ ดูว่าเลอะตรงไหน แล้วควรทาสีอะไรทับครับ :iconsmile:

ปอลิง เวลา อ้างอิง quote ลบพวกลิ้ง IMG ออกก่อนด้วยเน้อ ไม่งั้นมันมาทั้งดุ้นอ่ะครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ blackanubis

• *
  • หน้าเกรียน เอ้ย เนียนพอรึยังนะ.....
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2009, 06:33:08 PM »
 :iconsweat:งานโมพี่มากมายมหาศาล(เห็นแล้วเหนื่อยแทน :iconcry:)แต่สวยทุกตัวครับ :iconwish:รอชมผลงานคร้าบ
โดโรโระ เอกซ์เซีย :icondisapp:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 08:41:54 PM »
โอ้วววว แต้มจะเทพ ไปไหนเนี่ยยย สุดยอดด. :iconlol: :iconlol: :iconlol:
Thailand only !!

• กัน-โอตะ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 11, 2009, 08:51:29 PM »
อิจฉามันจริงๆ ทาได้เนียนจริงๆ...  :iconcry:

ออฟไลน์ Sabbathveen

• *
  • Mr.Gouf
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2009, 11:25:18 AM »
สอบถาม ดวงตา sd zaku ทำไงครับ

กลมๆ แดงๆ ใช้อะไรทำครับ ?

สวยมากเลยครับ 

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2009, 09:55:43 PM »
อัพเดต Crossbone ดองนาน ปล่อยให้ชาวทะเลรอกันเงกเลย โทดทีจ้าาาาา :iconcry:

เอ้า เร่งงานเข้า เจ้าพวกกะลาสีทั้งหลายยยยย :iconlol:

EDIT : ลืมตอบคำถามคุณ Sabbathveen เลย
ตาแดงๆของแซคชาร์ใช่ไหมเอ่ย เป็นชุดแต่งตาของ koto ครับ เม็ดใสๆแบนสีชมพู ได้มาจากพี่ในบอร์ดท่านนึงครับ ^^
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 26, 2009, 10:03:59 PM โดย blu_berriez »

ออฟไลน์ nubirdza

• *
  • Like: 1
เหอะๆๆ เห็น crossbone แล้วอย่างกะ กันดั้มโดนสาปเป็นหิน ซะงั้น    :icondizzy:   :icondizzy:   :icondizzy: