ผู้เขียน หัวข้อ: Re: SD ศัลยกรรมคลีนิก Update 24/9 [SD blu_destiny Unit ????] ^_^  (อ่าน 60272 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ritchan

• Verified User
  • ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 4
    • **OMELETTECHAN**เสื้อผ้าแฟชั่นน่ารัก
Re: SD ศัลยกรรมคลีนิก อัพเดตล่าสุด 9/7 SD Crossbone95% + Ma Chao 70% + ???? 30%
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 12:32:03 AM »

คู่สีนี้ก็เข้าท่าดีนะครับ ส่วนตัวชอบเลยเท่ห์ดี ไม่มากไม่น้อยเกินไป

ออฟไลน์ Souji

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
  • อยากทำสีกันพลาเป็นจัง
Re: SD ศัลยกรรมคลีนิก HG 1/144 OO Virtue Gundam งานสบายๆครับ Update 20/7
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 12:51:30 AM »
สุดยอดดดดดด

ดูแรกๆ นึกว่า เอาของเสียมาประกอบเล่นๆ

พอมาหลังๆ สุดยอด มากขอรับ นับถือ :iconwish:

ทำเสร็จไวๆนะครับรอชมอย่างแรง

เห็นแล้ว SD น่าเล่นขึ้นเป็น สิบเท่าเลยอ่า :iconwink:

ออฟไลน์ blu_berriez

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 15
  • SD Collector [StArS] หัวข่า
Re: SD ศัลยกรรมคลีนิก HG 1/144 OO Virtue Gundam งานสบายๆครับ Update 20/7
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 01:04:47 AM »
Sazabi SD [REMAKE]   :iconlike:

ที่อุดสีขาวๆ นี้มันคืออาไรหลอครับ

อยากลองเอามาทำมั้งครับ   สุดยอด!

เนื้อพลาสติกครับ เบสมาจาก สุมาอี้ครับ แต่เคยทำสีไว้แล้ว เอามาขัดใหม่เลยเป็นแบบนั้น

คู่สีนี้ก็เข้าท่าดีนะครับ ส่วนตัวชอบเลยเท่ห์ดี ไม่มากไม่น้อยเกินไป

ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นครับ ยังไม่ได้ทำต่อเลยตัวนี้ ตอนนี้กะลังจะต่อ MG Goulf ครับ ฮ่าๆๆ อยากลองเล่นดูมั่ง

สุดยอดดดดดด

ดูแรกๆ นึกว่า เอาของเสียมาประกอบเล่นๆ

จินตนาการผมก็เกิดจากการเอาของเสียๆมาต่อเล่นนี่แหละครับ อันไหนใส่แล้วดูดี ดูไม่ดี ลองๆกันไป จนออกมาเป็นตัวครับ

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 23, 2009, 08:32:08 AM »
ตอบนี้เน้อะ คุณน้อง... จินตนาการ เกิดจากการเอาของเสียมาต่อเล่น
มันก็แน่อยู่แล้วอ่ะ พอไม่พอใจ ก็เอามาคืน บ้างล่ะ เทิน บ้างล่ะ :iconsweat:

ออฟไลน์ Zazzer

• **
Re: SD ศัลยกรรมคลีนิก HG 1/144 OO Virtue Gundam 10% งานสบายๆครับ Update 20/7
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 31, 2009, 10:53:56 PM »

ดีเทลอัพตรงปากลำกล้องด้านใน แล้วก็ทาด้วย Burnt Iron เหมือนเดิมครับ :iconsmile:

รบกวนถามครับ ตรงเลนส์ปืนสีแดงนั่นใช้อะไรติดเพิ่มเข้าไปเหรอครับ

ขอบคุณครับ

« ตอบกลับ #65 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 12:21:35 AM »
รบกวนถามครับ ตรงเลนส์ปืนสีแดงนั่นใช้อะไรติดเพิ่มเข้าไปเหรอครับ

ขอบคุณครับ

สติ๊กเกอร์ติดโทรศัพท์มือถือครับ ที่เป็นเม็ดๆใสๆหลายๆสีขายเป็นแผงน่ะครับ เลือกเอาอันที่มันไม่เหลี่ยมนะครับ ส่วนใหญ่จะเป็นเหลี่ยมๆ ติดแล้วดูไม่เหมือนเลนกล้องเท่าไหร่ เหมือนเพชรลิเกมากกว่าครับ

พ่อตรูชาร์! แม่ตรูฮามาน! ทหารผีนาซี ซีค ซีออน!!! ซีค ซีออน!!! X10[/color]

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2009, 02:56:05 AM »
โหหห.. หมอแต้ม อยู่โรงบาลไหนเนี่ย ยันฮี รึเปล่า ผ่าๆเอา เหอะๆๆ :iconnasty: :iconnasty:
ว่างๆสนใจจะรับMG เอ็กเซียมั้ยเอ่ย. :iconnasty: :iconnasty:
Thailand only !!

ออฟไลน์ Strike_G

• *
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 08:43:15 PM »
เพิ่งมาเห็น สุดยอดจริงๆท่าน นับถือๆ  :iconwish:
ผมก็ชอบเก็บ sd เหมือนกัน เพราะมันน่ารักดี ตอนนี้ก็เริ่มหัดทาสีบ้างแล้ว ไงมีเทคนิคอะไรดีๆ
ก็แนะนำบ้างน่ะครับ แล้วจะมาติดตามผลงานบ่อยๆ

« ตอบกลับ #68 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 11:22:06 PM »
โหหห.. หมอแต้ม อยู่โรงบาลไหนเนี่ย ยันฮี รึเปล่า ผ่าๆเอา เหอะๆๆ :iconnasty: :iconnasty:
ว่างๆสนใจจะรับMG เอ็กเซียมั้ยเอ่ย. :iconnasty: :iconnasty:

เอ๊กเซียขอผ่านอ่า รอแอสเทรอา มันมาเมื่อไหร่ก็ฝากคุณเต้ยด้วยน้า เอาแบบถูกๆอ่ะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

เพิ่งมาเห็น สุดยอดจริงๆท่าน นับถือๆ  :iconwish:
ผมก็ชอบเก็บ sd เหมือนกัน เพราะมันน่ารักดี ตอนนี้ก็เริ่มหัดทาสีบ้างแล้ว ไงมีเทคนิคอะไรดีๆ
ก็แนะนำบ้างน่ะครับ แล้วจะมาติดตามผลงานบ่อยๆ

เรื่องเทคนิคผมก็อ่านๆเอาห้องเทคนิคแหละครับ สงสัยตรงไหนก็โพสหรือ IM มาถามได้ครับ ถ้าตอบได้จะช่วยตอบให้เน้อ

อ่ะๆเข้าเรื่องครับ :iconlike:

SD Ingram 2 ครับ :iconvsign:

ไม่น่าหาเรื่องเลย งานโหดมาก ขึ้นรูปใหม่แทบทั้งตัวเลยครับ ถึงจะได้ เบสที่คล้ายๆ อย่างกำเหล็งมาเป็นเบสแล้วก็เถอะ ศัลยกรรมกันเหนื่อยอยู่ดี กินพลังชีวิตมากเลยครับ ทำ SD ตัวนี้ :iconcry: :iconcry:
ทั้งอุด ปั้น ขัด พอก แต่ทำแล้วก็อยากต่อให้มันเสร็จอ่านะครับ :iconsmile:
อย่างที่บอกเลย หาเรื่องจริงๆ

ออฟไลน์ both

• *
  • เพิ่งหัดทำสีฮับ
Re: SD ศัลยกรรมคลีนิก Update 02/8 [SD INGRAM2]
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 11:35:12 PM »
ขอถามได้มั้ยฮะ ว่าใ้ช้อะไรปั้น แล้วแปะเอาหรอครับ  ใช่ epoxy รึเปล่าฮะ แล้วมันแบบเดียวกันกับที่เอาไว้อุดพวกรู ตรงขา sd สามก๊ก ด้วยใช่รึเปล่าครับ

ปล . ถ้ามีรูป ให้ดูด้วยก็ดีนะฮะ ขอบคุณล่วงหน้ามากๆ คร้าบบ
ทำสีพู่กันตัดเส้น มือใหม่สุดๆ คับผม

Re: SD ศัลยกรรมคลีนิก Update 02/8 [SD INGRAM2]
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 11:37:40 PM »
ใช้ epoxy ปั้นถูกต้องแล้วครับ

ออฟไลน์ both

• *
  • เพิ่งหัดทำสีฮับ
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 11:40:43 PM »
ขอบคุณคร้าบบบ ตอบเร็วทันใจดีจังเลยฮะ ^^
ทำสีพู่กันตัดเส้น มือใหม่สุดๆ คับผม

ออฟไลน์ TEE_NT

• *
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2009, 11:53:29 PM »
อยากทราบวิธีขัดให้ได้รูปทั้งสองด้านมันเท่ากันหน่อยอ่ะครับ
ผมพอกแล้วขัดทีไรสองด้านไม่เท่ากันซักที :icondizzy:

« ตอบกลับ #73 เมื่อ: สิงหาคม 03, 2009, 12:01:39 AM »
ถ้าเป็นไปได้ให้ใช้ไม่บรรทัดวัดเอาเลยครับ แล้วมาร์คจุดไว้ ระบายก็ได้ครับ ระบายส่วนที่เกินให้ดำๆไว้ แล่วค่อยๆขัดลงไปให้ที่ระบายไว้หายหมด
ของผมบางทียังเล็งๆเอาด้วยสายตาเลยครับ แบบว่าชุ่ย ฮ่าๆๆๆๆๆ

ออฟไลน์ Zazzer

• **
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 03:57:08 AM »
^
^
^
จากรูป ingram นะครับ ตรงข้างๆหน้าหัวที่เป็น รูๆ3จุด นั้นใช้สว่านจิ๋ว หรือป่าวครับ

ที่ถามคือ ผมก็อยากหามาใช้บ้าง แต่ยังหาซื้อไม่ได้เลยครับ เจอแต่แบบธรรมดา ใหญ่ๆน่ะครับ ไปหาดูตาม Homepro ก็ไม่มี

พอจะแนะนำผมได้บ้างไหมครับ

ขอบคุณมากครับ !!!

« ตอบกลับ #75 เมื่อ: สิงหาคม 05, 2009, 02:11:11 PM »
แถวๆสะพานเหล็กมีขายอยู่เหมือนกันครับ หายากสักหน่อย แต่ลองๆหาดูครับ ไม่งั้นก็ไปบ้านหม้อ จะหาง่ายหน่อยครับ แต่ผมไม่เคยไปนะ

_____________________________________________________________________________________________

UPDATE 08/08/09 แอบเพิ่มตัวละครลับแบบเงียบๆ  :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 08, 2009, 11:42:30 PM โดย blu_berriez »

ออฟไลน์ blackanubis

• *
  • หน้าเกรียน เอ้ย เนียนพอรึยังนะ.....
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: สิงหาคม 06, 2009, 06:09:20 PM »
 :icondisapp: งานโมเยอะมากครับ แถมน้องเอสดีด้วย  :iconwish: โมสวยจังครับ อยากดมได้แบบนี้จังครับ(เพราะผมเคยโมตัวนึงแล้ว ดับอนาถ :iconcry:) :iconhappy:รอชมผลงานคร้าบ
โดโรโระ เอกซ์เซีย :icondisapp:

ออฟไลน์ Strike_G

• *
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 07:04:35 PM »
อ้างถึง
UPDATE 08/08/09 แอบเพิ่มตัวละครลับแบบเงียบๆ  :iconfreak: :iconfreak: :iconfreak:

รอชมตัวนี้ครับ สวยๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2009, 11:19:27 AM โดย K »

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 07:06:50 PM »

รอชมตัวนี้ครับ สวยๆ
[/quote]
รอชมนะครับๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 12, 2009, 11:19:38 AM โดย K »

ออฟไลน์ zealotzephyr

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 5
  • สี่หลอดสีฟ้า
    • 52146CPEBoard
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: สิงหาคม 11, 2009, 07:59:33 PM »
ตัวละครลับสุดยอดมากครับ ลงตัวอย่างไม่น่าชื่อ