ผู้เขียน หัวข้อ: MG GUNDAM F91  (อ่าน 10459 ครั้ง)

ออฟไลน์ eva-01

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 25
MG GUNDAM F91
« เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 12:22:13 AM »

งานนี้ใช้เวลาเฉพาะติดดีคอล 6 ชั่วโมงครับ งงเหมือนกันทำไมนานขนาดนั้น 555
เนื้องานก็ขัดตะเข็บเก็บรอยครับ และมีอุดขัดที่ปืนข้างลำตัวทั้ง 2 กระบอก, บาซูก้า
สีที่ใช้ก็ SMP, กันเซ่, เลย์แลนด์ครับปนกันหมดแล้วแต่จะหยิบจับอะไรมาผสม
เหลาเขาให้แหลม บังพ่นเพิ่มหลายจุดที่บาซูก้าครับ
ดีคอล ของจีนครับ ที่หัวไหล่ใช้ของที่ให้มากับหุ่น เน้นติดให้ใกล้เคียงกันกันดั้มฟิกครับ
เคลียร์เงาของ SMP พ่นแล้วหนาดีครับรอบเดียวก็เกือบกลบรอยขอบดีคอลหมดแล้ว
เชิญรับชมได้ครับ

หน้าตรง

รูปหน้าตรงอีกรุปครับ ตอนยังไม่ติดปืนที่ข้างลำตัวครับ

ด้านหลัง ติดดีคอลที่แถมมาที่กระโปรง บังพ่นท่อเป็นสีขาว ของเดิมไม่ได้แยกมา

ด้านข้าง

ค็อกพิท พ่นด้วยสีซูปเปอร์สแตนเลส ของกันเซ่ครับ นักบินทั้ง 2 ก็เพ้นท์มือกันตาเหล่เลย

มุมสูงครับ

บังพ่นเพิ่มสีขาวที่หน้าอกครับ จากเดิมเป็นสีน้ำเงินทั้งหมด ส่วนพ่นปืนวัลแคนเป็นสีสแตนเลศ
กระโปรงหน้าบังพ่นท่อสีขาว ของเดิมไม่ได้แยกมาให้เลย

ช่องระบายอากาศที่ข้อเท้า พ่นสีเทา พยายามเอาส่วนที่เป็นสีเหลืองออกหลายจุดเลย เพราะรู้สึกสีเหลืองมันเยอะไป ดูลิเก

ซูมที่ส่วนขา ให้เห็นดีคอลที่ติด ใช้เวลานานมากกับดีคอล บังพ่นส่วนที่เป็นโล่ห์พลังแสงเหนื่อยกันเลย

ติดปืนแล้วไปลอยบนฐาน ฐานพ่นสีนะครับ ของเดิมเป็นสีแดง ไม่ใช้ของที่แถมมาเพราะอยากให้ดูเป็นฐานปกติ
เอาตัวเสียบเดิมออก แล้วเอาของตัวนี้ฝังแกนเหล็กติดกาวเข้าไปครับจะได้แข็งแรง

มุมสูงอีกรุปครับ บังพ่นที่ครีบตรงหัวไหล่ข้างละ 3 สองข้างก็ 6 อัน เหนื่อยกันเลยทีเดียว

รูปอาวุธครับ อุดขัดและบังพ่นบาซูก้าเหนื่อยครับ พ่นดาบด้วยสีขาวให้เหมือนแสงพ่นออกมาจากด้ามดาบครับ

ปลายบาซูก้าพ่นด้วยสีสแตนเลส แล้วใช้มาร์คเกอร์สีแดงทาครับ

แอคชั่นแบบแสงปกติครับ

สังเกตุเกราะด้านในผมจะไม่พ่นสีขาวทับครับ เหลือให้เห็นสีเทาไว้ครับ ถ้าแกะออกมาจะเห็นครับ

ซูมปืนที่เอวใกล้ๆ ครับ

ตัวนี้ถ้าใครสนใจรับไปประดับบ้านติดต่อหลังไมค์ได้นะครับ
ขอบคุณที่ติดชมครับ ไปปั่นเอสดีบีบีเป็นงานต่อไปครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2013, 10:27:05 AM โดย eva-01 »

ออฟไลน์ ilolamai

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
Re: MG GUNDAM F91
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 27, 2013, 05:16:57 PM »
สวยสะอาด งานเรียบร้อยมากครับ

ออฟไลน์ Aerries

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 8
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 01:20:58 PM »
โอ งานเรียบร้อย สวยงามมาก

ออฟไลน์ jakris37

• Like: 31
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 03:30:59 PM »
อะไรจะเนียนได้ขนาดนี้ โดยเฉพาะบาซูก้า เห็นแล้วซูฮกเลยขอรับ  :icongift:

ออฟไลน์ Me_Me

• *
  • Like: 22
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 08:12:42 PM »
พ่นสีได้เนียนมาก โดยเฉพาะสีขาวกับผมนี่เป็นอะไรที่  :icondisapp:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 12:09:35 PM »
 งานเนี๊ยบดีน้อ  เเนว กันดั้มฟิกนี่ ชอบมัก

ตรงบังพ่นพวกอาวุธนะ เยี่ยมที่สุด ... :iconsmile:

ออฟไลน์ jetzika

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 12:16:23 PM »
 :iconlol: ชอบตัวนี้มากครับ
แล้วงานของคุณก้สวยสมบูรณ์แบบจริงๆ ซูฮก

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 01:33:04 PM »
งานสวยมากๆเลยครับ สีเนียนเนียบสะอาดตาสุดๆ
นักบินตัวน้อยก็ทาสีสวยเลยครับ
 :iconwish: :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ OffArt

• *
  • Like: 28
  • จะตามหาแสงสว่างในความมืด...
    • บล็อกของผม (อาท) ครับ http://arto-corner.blogspot.com , http://puttipong-artist.exteen.com
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 08:34:15 PM »
สวยสะอาด เรียบเนียนมากๆเลยครับ  :iconwish:

ส่วนตัว ชอบโทนสีภาพที่ 2 ที่ยืนตรงๆมากเลยครับ อิอิ
สีดูอุ่นแต่สบายตา :iconsmile:

บล็อกของผม ^ ^ http://arto-corner.blogspot.com : อารยธรรม Exteen เก่า http://songwutoffice.exteen.com - http://puttipong-artist.exteen.com

ออฟไลน์ kakashioo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 2
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 09:26:02 PM »
สีสวย เนียนตามากเลยครับ  :iconwish:

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2013, 12:08:23 AM »
สีขาวที่บังพ่นอก ออกมาต่างจากเดิมดูสวยขึ้นมากครับ  :iconwink:
มุมกล้องรูปหน้าตรง ดูชิ้นปลายเท้าเรียวๆแปลกไป แต่คงปกติแหละ
ตัวนี้ผมยังงงอยู่เลยว่าตกลงที่ส้นเท้าด้านหลังน่าจะมีสีขาว (ช่วงบน) ตัดกับสีแดงของด้านล่างรึเปล่า เพราะดูหลายรูป หลายคนก็ทำแดงหมด
มีเจอบางรูป ข้างกล่องมั๊ง ตัวสีน้ำเงินของ harrison ทำสองสี
ส่วนตัวผม ได้เจ้านี่แบบมือสองมา ทำเอาเข็ด/ไม่ซื้อของมือสองอีกเลย กะจะหั่นเปน F90 พอเห็นตัวทำสีนี้แล้ว ก็จุดประกายซ่อมชุดพับปากกับส่วนชำรุดอื่นๆ รอทำสีแล้วก็ติด decal ใหม่ ก็ดีกว่า  :iconvsign:

ออฟไลน์ gazzada

• Like: 5
  • ตอนนี้เก็บเเค่ SD MG ! เท่าน้าน ใช้สีกระป๋อง
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2013, 09:47:45 PM »
งามมากๆเลยครับสุดยอดด :iconlove: :iconlove: :iconlove: :iconlove:

ออฟไลน์ kp505si

• *
  • Like: 65
    • www.thaimsot.com
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2013, 09:37:26 AM »
สวยเนียนมาก ๆ ครับ

ออฟไลน์ eva-01

• *
  • Like: 25
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 07:54:37 PM »
สีขาวที่บังพ่นอก ออกมาต่างจากเดิมดูสวยขึ้นมากครับ  :iconwink:
มุมกล้องรูปหน้าตรง ดูชิ้นปลายเท้าเรียวๆแปลกไป แต่คงปกติแหละ
ตัวนี้ผมยังงงอยู่เลยว่าตกลงที่ส้นเท้าด้านหลังน่าจะมีสีขาว (ช่วงบน) ตัดกับสีแดงของด้านล่างรึเปล่า เพราะดูหลายรูป หลายคนก็ทำแดงหมด
มีเจอบางรูป ข้างกล่องมั๊ง ตัวสีน้ำเงินของ harrison ทำสองสี
ส่วนตัวผม ได้เจ้านี่แบบมือสองมา ทำเอาเข็ด/ไม่ซื้อของมือสองอีกเลย กะจะหั่นเปน F90 พอเห็นตัวทำสีนี้แล้ว ก็จุดประกายซ่อมชุดพับปากกับส่วนชำรุดอื่นๆ รอทำสีแล้วก็ติด decal ใหม่ ก็ดีกว่า  :iconvsign:
เพิ่งสังเกตุเห็นเหมือนกันครับว่าส้นเท้าช่วงบนน่าจะเป็นสีขาวครับ :iconshy2:

ออฟไลน์ nase

• *
  • Like: 60
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2013, 09:00:16 PM »
F91 ชอบมากครับ เนียนตาจัง

ออฟไลน์ BOY

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 50
    • ThaiGundam
Re: [Re-ShowOffs]MG GUNDAM F91
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 22, 2018, 02:20:58 PM »
นั่งไล่ย้อนๆกลับมาดูตัวนี้ เพื่อรอver2.0