ผู้เขียน หัวข้อ: Iron Monger  (อ่าน 4111 ครั้ง)

ออฟไลน์ OssyFlying

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 51
Iron Monger
« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 06:13:22 PM »
จับแยกชิ้นส่วนทำสีให้ เล่นเอาเหนื่อย
สีที่ใช้
1. รองพื้นพลาสติก
2. รองพื้นดำ
3. เงิน + ดำ
4. Clear มัน
5. ทอง

ออฟไลน์ saradin

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
Re: Iron Monger
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 06:36:37 PM »
นี่ก็สวยครับสอบถามนิดนะครับว่านี่เป็นโมเดลหรือฟิกเกอร์ครับเเล้วมาจากเรื่องไอร่อนเเมนรึเปล่าครับตัวนี้

ออฟไลน์ jakris37

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 31
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 06:40:43 PM »
สีเงินสวย เหมือนอลูมิเนียมดีจังครับ
ใช้สีเงินของอะไรครับ เบอร์อะไร เผื่อจะลองใช้บ้าง  :iconsmile:

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2013, 07:04:32 PM »
นี่ก็สวยครับสอบถามนิดนะครับว่านี่เป็นโมเดลหรือฟิกเกอร์ครับเเล้วมาจากเรื่องไอร่อนเเมนรึเปล่าครับตัวนี้

น่าจะเป็นตัวนี้นะครับ แต่ไม่แน่ใจเหมือนกัน สูงประมาณ 7 นิ้ว ไม่รู้ขนาดเท่ากันหรือป่าว เพราะผมก็รับต่อจากคนในบอร์ด ได้มาก็ไม่มีแพ็คมีแต่ตัวเปล่า ได้มาสองตัว อีกตัวเป็นสีแดง แต่สีแดงยังไม่มีเวลาทำสี

ออฟไลน์ Bobby21886

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 10
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 07:36:25 AM »
สีเงินสวย เหมือนอลูมิเนียมดีจังครับ
ใช้สีเงินของอะไรครับ เบอร์อะไร เผื่อจะลองใช้บ้าง  :iconsmile:

นั่นสิครับ เนียนดีจัง :iconwish:

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 08:46:32 AM »

ใช้ตัวนี้ล่ะครับ ลองพื้นดำก่อน แล้วก็ผสมดำลงในสีเงิน ลองพ่นดูว่าชอบไหม๊ ถ้ายังไม่โอเค ก็ค่อยๆ เติมดำลงไปอีก เปิดหัวให้สีออกน้อยๆ ค่อยๆ พ่น
ลองค่อยๆ ทดสอบดูครับ อธิบายไม่ค่อยถูกเหมือนกัน ต้องสาธิตจริง  :iconvsign:

ออฟไลน์ Off-Songwut

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 50
  • SongwutOffice
    • songwutoffice.blogspot.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2013, 01:22:33 PM »
สีสวยมากๆเลยครับ เงาดุได้ใจ
Ironman ก็สวยมากๆเลยครับ
 :iconwish: :iconwish: :iconwish: