ผู้เขียน หัวข้อ: ใครจอง 1/100 KS-6 Kastrysha ของ elynhobby ผมถามอะไรหน่อยครับ โดยเฉพาะที่จองกับ elynhobby โดยตรง  (อ่าน 8302 ครั้ง)

ออฟไลน์ morinaka

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 7
เมื่อบ่ายนี้ elynhobby คืนเงินค่าจอง  1/100 KS-6 Kastrysha  มาให้ผมครับ เข้าไปใน facebook ของเค้าก็ดูเหมือนว่าพวกรูป Demo ของสินค้าขั้นตอนต่างๆโดนลบไปเกือบหมดเหลือแต่ภาพที่มาตอน promote

เลยสงกะสัยว่ามีใครเจอแบบนี้เหมือนกันมั้ยครับ (ส่วนตัวตอนนี้เซงสุดๆรอมา 5-6 เดือนสุดท้ายคืนเงิน แถมโดนหักค่าธรรมะเนียมจาก paypal ไปเกือบพัน :iconangry:)

อันนี้เป็น facebook ของ Elyn Hobby-Products ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ soranibrahim

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 0
 :icondisapp: เอาแล้วสิ!!
มันเกิดอะไรขึ้น..
หรือโปรโมทงานดูงามเกินหน้าลุงเกินไป
โดนสอยก่อนวางแผงหรือเปล่านี่

ออฟไลน์ saradin

• *
  • Like: 10
  • d(罪 )> we love miko we love gensokyu !
สงสัยโดนลุงบันสอยเเหงมๆ โทษฐานออกโมเจ๋งเกินหน้าเกินตา อุอุอุ :iconnasty:

ออฟไลน์ Me_Me

• *
  • Like: 22
ลุงบันเหมาหมดเอาไปให้ทีมดีไซดูว่าทีหลังต้องทำอย่างนี้

• *
อัพเดทล่าสุดครับ อย่าที่ว่าเลยครับ มีปัญหากะลุงบันจริงๆด้วย (ยังไม่คอนเฟิร์มครับ คนที่ตอบมายังไม่ใช่ทีมผู้ผลิตเอง แรงจริงๆลุงบัน)  :icondisapp:

ออฟไลน์ War-taker

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
ถ้าจริง แสดงว่า Bandai กำลังจะทำชิมิ  :iconfreak: :iconfreak:

ออฟไลน์ sumryibb

• เริ่มหัดทาสี
  • *
  • Like: 3
ไปเล่นของ GHB สิครับ ตัวบะเฮิก :iconfreak:

ออฟไลน์ jololo

• *
ผมไม่แน่ใจนะครับแต่ผมเข้า FB page นี้ 
https://www.facebook.com/pages/1100-KS-6-Kastrysha/401952716530782?fref=ts
ยังมีอับเรื่อยๆ ล่าสุดวันที่ 16 แล้วเค้าแจ้งว่าจะเสร็จ วันที่ 10 มิถุนา ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าจะออกจริงมั้ย ตามข่าวบอกเป็น Final date release
ปล.pre-order ของผมยังไม่โดนยกเลิกนะครับ   :iconsweat:

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
เท่าที่ดูมาก็ยังไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงหนิครับ https://www.facebook.com/pages/1100-KS-6-Kastrysha/401952716530782

ไม่แน่ใจว่าผลิตไม่ทันหรือโดนตัดออเดอร์อะไรหรือเปล่า เพราะเห็นใน Taobao หรือเวบของ G-System ก็ยังขายกันอยู่

http://item.taobao.com/item.htm?spm=a230r.1.14.13.dXR5Fu&id=16824306150
http://www.g-system-shop.com/product_info.php?cPath=38&products_id=392

ลองส่งข้อความ หรือถามลงหน้า Face ดูก็ดีนะครับ ผมเองก็อยากรุ้เหมือนกันว่าจะเลื่อนอีกรอบหรือเปล่า

ส่วนโดนลุงเล่นงานหรือเปล่า  รอดูแถลงการอย่างเป็นทางการละกันครับ  อย่างมากก็เปลี่ยนรหัส จาก NZ-666 ไปเป็น NZ-667 ก็น่าจะจบ  :icondizzy:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 28, 2013, 10:26:36 PM โดย naroki »

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
เสียดายโมดีๆที่รอกันมาเป็นครึ่งๆปี ยังไงก็ขอให้มีข่าวดีก็แล้วกันครับ  :icongift:

ออฟไลน์ onwan

• *
อยากทราบว่าเขาออกแบบเองหรือเปล่า
แล้วเค้าใช้แผ่น mold ทำ หรือทำมือ ชิ้นต่อชิ้นเลยครับ

ออฟไลน์ marasai

• กัน-โอตะ
  • Like: 60
 :icongift:
เป็นโมเดลจีนที่สามารถสร้างกระแส/เขย่าแบนไดได้พอตัวอยู่เลยแฮะ!(อย่าไปนับ RC1 หละ :iconmeow: )
เพราะน้องแคททั้งตัวหนัก เครื่องในแน่นเปรี๊ยะ ทั้งราคาเปิดตัวสูงเอาการเลย ออกมาได้ตามนั้นละเจ๋งเลยทีเดียว  :iconvsign:
อาจเปนโมจีนตัวแรกที่จะต้องไปสอยถึงร้านขายด้วยตนเองเลย เพราะหนักซะขนาดนั้น คงต้องหาที่วางที่เหมาะสมซักหน่อย
ขืนหล่นลงมาที คงกลายเปนฝันร้ายของเจ้าของไปนานเท่านานเลย (ยังไม่นับพวกอุปกรณ์เสริมโปรที่แถม/ไม่แถมในชุดโมฯที่ pre อีก กั๊กๆซะเหลือเกิน) แต่ก็รอรีวิวสวยๆ ไว้พิจารณาก่อนแหละ ครึ่งหมื่นซะขนาดนั้น
แต่..ยังไงๆก็ยังรู้สึกอยาก(รอ)ให้เปนแบรนของแบนไดแท้อยู่ดีอ่ะ  :iconshy:

• *
ถึงตอนนี้เริ่มปลงๆแล้วครับ คนที่มาตอบ Post ใน facebook ก็โดนลบออกไปแล้ว ชักสงสัยว่าเกิดอะไรขึ้นจริงๆกันแน่ละ  :iconpale:

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
สงสัยเหยียบตีนแรงลุงบันไปหน่อย โดนสอยทั้งโม ทั้งเวป ทั้ง FB เลย :iconfreak:

• กัน-โอตะ
คุณ จขกท ได้สั่งจองไปตอนช่วงไหนครับ ช่วงแรกๆหรือว่าหลังๆ เพราะมีคนบอกว่าที่โดนโอนเงินคืน
อาจเป็นเพราะว่าสั่งจองช้าไป จองไม่ทันเค้าเลยต้องคืนเงิน <<<< อันนี้มีคนเค้าวิเคราะห์มานะครับ

• *
คุณ จขกท ได้สั่งจองไปตอนช่วงไหนครับ ช่วงแรกๆหรือว่าหลังๆ เพราะมีคนบอกว่าที่โดนโอนเงินคืน
อาจเป็นเพราะว่าสั่งจองช้าไป จองไม่ทันเค้าเลยต้องคืนเงิน <<<< อันนี้มีคนเค้าวิเคราะห์มานะครับ
จองไปตั้งกะเปิด lot แรกเมื่อเดือน พ.ย.55 แล้วครับ อีกอย่างตอนจ่ายตังเค้าก็ยืนยันกลับมาอยู่นะครับ

ออฟไลน์ Fuudina

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 3
เท่าที่แปลดูคร่าวๆ จากข่าวที่ทีมงานโพสลงเฟซบุ๊ค คือ
โพส 16-04-2556
สิ้นค้าตัวอย่างที่ได้จากโรงงานที่ทางเราจ้างผลิต จากการตรวจสอบของทีมงานพบว่ายังมีปัญหาในเรื่องคุณภาพของพลาสติก Inner Frame
จึงได้ทำการแก้ไข จนเป็นที่น่าพอใจแล้ว ราวๆ 70% และจากการรีวิวชิ้นส่วนต่างๆ เราจำเป็นเลื่อนวันวางจำหน่ายออกไปอีก 20 -25 วัน เพื่อใช้ในการปรับปรุงคุณภาพโมให้ดีขึ้น เพื่อที่จะเป็น
มาตรฐานของบริษัท และอีก 10 -15 วัน สำหรับ รูปลักษณ์ของบรรจุภัณฑ์ คาดว่าน่าจะเปิดตัวอย่างเป็นทางการราวๆ 10 มิ.ย.56

และขออภัยเป็นอย่างสูง ต่อร้านค้า-ลูกค้าทุกๆท่านสำหรับความล่าช้าดังกล่าว สำหรับทางเราแล้ว คุณภาพของสินค้าต้องมาก่อนเสมอ ซึ่งทางเราเองก็รอคอยที่จะได้วางจำหน่าย โมสุดพิเศษนี้ ในท้องตลาดเร็ววันนี้
(ความคิดเห็นส่วนตัว)...รูปในเฟสที่นำมาลงใหม่ คือ รูปโมที่ปรับปรุงคุณภาพสินค้าแล้ว
<---มีวันเวลาระบุด้วยตามข่าว
*และได้ทำการอัพเกรด เปลี่ยน ชิ้นส่วนพลาสติก ขนาดเล็กราวๆ 200 ชิ้นเป็นชิ้นโลหะแทน (ภาพในเฟสล่าสุดขวาบน)
ถ้าลงครบจนเต็มตัวเมื่อไหร่ ก็ คงได้ซื้อล่ะนะ
สรุป...นอนรอกันต่อไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2013, 12:31:49 PM โดย Fuudina »

• กัน-โอตะ
อัพเดทล่าสุด

คุณ laijerjian จากบอร์ดอื่นเข้ามาอัพเดทว่า

"ตัวแทนขายของอินโดนี้ซียเจ้าหนึ่งบอกผมว่า ทาง Elyn ได้จดหมายแจ้งเตือนจาก Sunrise ว่าห้ามจัดจำหน่ายเขตในฮ่องกง
เนื่องจากลิขสิทธ์ตัวละคร แต่ยังไม่มีการ cancel การผลิต ถ้ามีอะไรใหม่เดี๋ยวผมจะมา update ให้"

"พลาสติดตัวต่อไปจะเป็น 1/100 XI และ 1/100 Deep strike"

• *
อัพเดทล่าสุด

คุณ laijerjian จากบอร์ดอื่นเข้ามาอัพเดทว่า

"ตัวแทนขายของอินโดนี้ซียเจ้าหนึ่งบอกผมว่า ทาง Elyn ได้จดหมายแจ้งเตือนจาก Sunrise ว่าห้ามจัดจำหน่ายเขตในฮ่องกง
เนื่องจากลิขสิทธ์ตัวละคร แต่ยังไม่มีการ cancel การผลิต ถ้ามีอะไรใหม่เดี๋ยวผมจะมา update ให้"

"พลาสติดตัวต่อไปจะเป็น 1/100 XI และ 1/100 Deep strike"
อย่างนั้นเองสินะครับ  :iconfreak:

ขอบคุณที่มาอัพเดทข่าวให้ได้รู้ครับ