ผู้เขียน หัวข้อ: ไอ้Decalแบบนี้มันติดยังไงอ่ะครับ???  (อ่าน 2888 ครั้ง)

ออฟไลน์ alpaca123

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 1
ไอ้Decalแบบนี้มันติดยังไงอ่ะครับ???
« เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 03:43:15 PM »

แบบนี้อ่ะครับมันติดยังไง ผมลองเอาสก๊อตเทปติดเข้าไปแล้วโดยตัดยี่ห้อออกมาแล้วลองแปะดุอ่ะครับมันก้ไม่ติด แบบนี้ต้องทำยังไงอ่ะครับ??
ขอความกรุณาด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

ออฟไลน์ naykai

• Verified User
  • ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 33
Re: ไอ้Decalแบบนี้มันติดยังไงอ่ะครับ???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 04:14:44 PM »
ดีคอลขูดครับ ตัดส่วนที่ต้องการแล้วเอาไปแนบตรงพื้นที่ๆต้องการ ติดเทปกันเคลื่อนแล้วเอาวัตถุไม่มีคมค่อยๆขูดครับ แล้วมันจะติดเอง

• *
Re: ไอ้Decalแบบนี้มันติดยังไงอ่ะครับ???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 04:18:03 PM »
ดีคอลขูดครับ ตัดส่วนที่ต้องการแล้วเอาไปแนบตรงพื้นที่ๆต้องการ ติดเทปกันเคลื่อนแล้วเอาวัตถุไม่มีคมค่อยๆขูดครับ แล้วมันจะติดเอง
ออ แต่ทำไมผมขูดแล้วมันไม่ติดหว่า...
มันไปติดที่สกีอตเทปที่ผมแปะนี่สิ...
//นี่ผมลองตัดเอายี่ห้อมาติดกะคอมผมนะครับ แล้วมันไม่ติด

ออฟไลน์ powermax2

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 06:05:14 PM »
หันด้านที่ไม่มีกระดาษไขขึ้นมาแล้วกรีดส่วนที่จะติด ให้ขาดออกจากแผ่นแล้วใช้เทปใสหรือเทปกระดาษแปะมันออกมา
แล้วเอาไปทาบกับตำแหน่งที่จะติดเอาให้แน่นอย่าให้ขยับจากนั้นใช้ดินสอหรืออะไรก็ได้ขูดให้ทั่ว แล้วลอกเทปออกดีคอลก็จะติดอยู่บนชิ้นงาน
ที่ท่านบอกว่าขูดแล้วมันติดเทปแสดงว่าท่านหันผิดด้านครับ
ถ้าวันๆนึงได้จับมือคนที่เรารัก...นานเท่าจับเม้าส์ก็คงดี

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2013, 08:56:05 PM »
หันด้านที่ไม่มีกระดาษไขขึ้นมาแล้วกรีดส่วนที่จะติด ให้ขาดออกจากแผ่นแล้วใช้เทปใสหรือเทปกระดาษแปะมันออกมา
แล้วเอาไปทาบกับตำแหน่งที่จะติดเอาให้แน่นอย่าให้ขยับจากนั้นใช้ดินสอหรืออะไรก็ได้ขูดให้ทั่ว แล้วลอกเทปออกดีคอลก็จะติดอยู่บนชิ้นงาน
ที่ท่านบอกว่าขูดแล้วมันติดเทปแสดงว่าท่านหันผิดด้านครับ

โอ้ แบบนี้นะเอง ขอบคุณครับ :iconcryjoy: