ผู้เขียน หัวข้อ: ส่งกิจกรรมผู้ร้ายมาแล้วครับผม กับกันดั้ม แย้แเดง (Gundam Legilis02) สีกระป๋องครับ  (อ่าน 3848 ครั้ง)

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 23
  • ^^'' it,Me

สวัสดีครับเพื่อนๆ พี่ๆน้องๆทุกท่าน นานมากแล้วที่ไม่ได้ทำสี
โมลงเลย วันนี้มีโอกดาศได้ HG 1/144  Legilis มาครับ รู้สึกไม่ชอบสีเดิมๆของมัน
เลยจับทำใหม่ครับ เป็นสีโทนแดงไปเ้ลย ตั้งชื่อใหม่ด้วยว่า หมายเลข2 อิอิ

เนื้อเรื่องย่อๆคือหลังสงคราม5ปี (ในยุคที่คิโอโตแล้ว) เวกันที่เหลืออยุ่ ได้ใช้ร่างโคลนของ เซฮร์าท พร้อมด้วย เวกันที่เหลืออยู่
ต่อสู้กับ สมาพันธอีกครั้ง  Gundam Legilis ตัวนี้สร้างขึ้นจากชิ้นส่วนอะไหล่ของ Legilis ตัวเก่า spec เครื่องเหมือนเดิมทุกประการ
แค่เปลี่ยนสีให้เข้ากับ เซฮาร์ฺทครับ

ด้านหน้าครับ ลูกเล่นถอดร่่างกระสือกับเปลี่ยนตาผมไม่ทำนะครับ เพราะไม่ส่วนตัวไม่ค่อยชอบ 555+ :iconfreak:

ด้านข้างโล่ห์ ถลอกเพราะไปแกะจะทำลูกเล่นมันเนี่ยแหละครับ ลอกสดๆตอนไปถ่ายรูปเลย

มุมทะแยงหน่อยๆ

ด้านหลัง

ซูมๆ ตาผมใช้ติ๊กเกอร์ที่แถมมา สีเขียวใช้สีอีนาเมลสีเงิน ทามิย่า ทาก่อนแล้ว ทาเบาๆด้วยสีเครียล์เีขียว ที่หน้าผากก็เช่นเดียวกันครับ

สำหรับตัวนี้ำไม่กล้าขยับเล่นเลยครับ กลัวสีลอกมาก เพราะตอนทำ ทำไปด้วย ต่อไปด้วย ไม่อุดขัดครับ ตัดออกจากแฝง แต่งแผล พ่นสีเลย555
ถ้าไม่แอคชั่นก้ไม่มันสินะครับ  :iconnasty: :iconnasty:

ผมทำสีเฉพาะ สีขาว สีัน้ำเงิน สีแดง สีเหลืองนะครับ นอกนั้นไม่ได้ทำ

อีกมุมหนึ่ง

เอาหางมายิงๆๆ

บีมเซเบอร์

และก้ได้ต่อสุ้กับ คิโอะ

การต่อสู้จะจบลงอย่างไร ต้องติดตามตอนต่อไป (มีเรอะ5555+)

สำหรับงานนี้ผมใช้สีกระป๋องยี่ห้อ เอทีเอ็มครับ มีสีแดง สีเลือดหมู สีม่วง สีทอง ตบด้วยเครียล์เงา
งานนี้ทำได้มั่วมาก ไม่ได้รองพื้นสีลอกเป็นว่าเล่น ลอกตอนมาถ่ายรูปด้วยนะ 555+

งานนี้ทำสนุกๆ เอามันสฺ์ครับ แต่งานออกมาดีกว่าที่ผมคิดไว้เสียอีก  กว่าจะได้ทำตัวต่อไปคงอีกนานเลยละครับ

ขอบคุณทุกท่านที่ติชมนะครับ  :iconnasty:  :iconwish: :iconnasty:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 18, 2013, 12:44:45 AM โดย wateya_rouge »
Thailand only !!

ออฟไลน์ zanu009

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 51
 :iconlove:ไม่ได้เห็นงานเต้ย นานเเล้ว ฝีมือดีขึ้นเยอะเลย ชอบๆเก็บงานได้เรียบร้อยดีครับ :iconwink: