ผู้เขียน หัวข้อ: มีวิธีเก็บสีที่ผสม ทินเนอร์แล้ว ไว้ใช้คราวหน้ามั้ยครับ  (อ่าน 3910 ครั้ง)

ออฟไลน์ onwan

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
เหลือเยอะเลยครับ เสียดาย

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
ผมเก็บใส่ขวด  Brand หรือพวกขวดกระทิงแดงก็น่าจะใช้ได้นะครับ ถ้าสี mr.color สูตรพวกนี้เก็บได้นานเลยครับ

ออฟไลน์ onwan

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
มีปัญหาตามมาคือ เปิดฝาขวดไม่ออกครับ บิดมาครึ่งชั่วโมงแล้ว จะให้แช่ thinner ทิ้งไว้ ก็มิลละบาท ทั้งป๋องยังไม่รู้จะแช่พอมั้ย :iconcryjoy: :iconcryjoy: :iconcryjoy:
แก้ยังไงดี แล้วมีขวดอเนกประสงค์ที่เปิดง่ายมั้ย

ออฟไลน์ naroki

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 544
  • Time and space with magic
มีปัญหาตามมาคือ เปิดฝาขวดไม่ออกครับ บิดมาครึ่งชั่วโมงแล้ว จะให้แช่ thinner ทิ้งไว้ ก็มิลละบาท ทั้งป๋องยังไม่รู้จะแช่พอมั้ย :iconcryjoy: :iconcryjoy: :iconcryjoy:
แก้ยังไงดี แล้วมีขวดอเนกประสงค์ที่เปิดง่ายมั้ย

วิธีผู้ดี - เอาหลอดดูดทินเนอร์ ดูดทินเนอร์ไปหยอดตรงคอขวด รอให้สีมันละลายเอง แล้วค่อยบิดตอนสีละลายนี่แหล่ะ

วิธีธรรมดา - เอาฝาขวด เคาะกับพื้นด้วยระดับความแรงพอสมควร ให้สีที่แห้งแข็งคาฝาขวดแตกตัวออก ทำให้บิดง่ายขึ้น

อย่างเถื่อน - กระแจล็อคฝาขวดแล้วบิดด้วยพลังไซย่า

ตอนปิดฝาระวังอย่าให้สีคาบนกลวยเกรียวครับ ไม่งั้นแห้งแล้วหมุนยาก

สร้างเพจละนะ
https://www.facebook.com/Narokiastray/

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
ถ้าไม่อยากใช้ประแจล๊อค ผมเคยเห็นที่เปิดฝาขวดสียี่ห้อของกันเซ่เลย ใช้เปิดได้ทั้งฝาเกลียวและฝาจีบ
ติดที่ว่ามันแพงไปหน่อย ถ้าจำไม่ผิดก็สามร้อยกว่าบาท แต่ถ้าคิดว่าซื้อทีเดียวใช้ได้ตลอดชีวิตก็ถือเป็นการลงทุนที่ง่ายและคุ้มครับ

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
ที่เปิดฝาขวด ผมเคยได้มาจากแผนกเครื่องครัวใน supermarket หลังจากนั้นไปหามาเพิ่มก็ไม่เคยเจออีกเลย

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
สำหรับขวดแบรนด์น่ะ ผมก็ใช้ฝาเขียวๆ ของมันนี่แหละปิดลงไป ใต้ฝามันจะเป็นเดือยเล็กๆ ชิมิ ผมก็ตัด เดือยเว้นเดือยอ่ะ เปิดปิด สะดวกดี

ไม่ก็ ศึกษาภัณฑ์ ครับ ขวดใสๆ ประมาณ 10-15 บาท ก็เอามาใส่ได้ครับ แผนกวิทยาศาสตร์