ผู้เขียน หัวข้อ: Deep Striker SD ของค่าย MC ครับ น่ารักแบบถึกๆ  (อ่าน 4574 ครั้ง)

ออฟไลน์ wintang

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 9
Deep Striker SD ของค่าย MC ครับ น่ารักแบบถึกๆ
« เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2013, 02:07:56 PM »
สวัสดีครับ

ผมได้ไปเดินสะพานเหล็กมาและได้เจอสิ่งที่ผมแอบมองในเน็ตมา 1ปีแล้ว บังเอินไปเจอเลยซื้อโดยไม่ดูราคา แต่ยังไงก็คงถูกเพราะเป็นสะพานเหล็ก งานเป็นของ MC Model Comprehend ซึ่งค่ายนี้ทำตัว Nightingale mini มาแล้ว งานดีมากสมกับที่เค้าก๊อปมาจากเรซิ่นจริงๆ ข้อต่อดีไม่ร่วง เสียแค่ LED อย่างเดียว พลาสติกก็ดีน่ะครับผมชอบ นุ่มกว่าของ Bandai ตัดง่ายเกลี่ยงาน

ผมต่อแล้วแต่จะลงแบบเปิดกล่องน่ะครับ ตอนแรกผมเห็นว่ามันมี หนังสือต่อ 2เล่ม เป็นของ Ex-s และ Deep striker ซึ่งผมงงมากว่าทำไม แต่พอทำเสร็จก็รู้ว่ามันมี Part ของทั้งสองตัว และสองสีมาให โอ้ววววววววววววววววว งานเค้าดีจริง ที่ผมจะลงให้ดูคือ ต่อเสร็จ หยอด enamel นิดหน่อย ยังไม่เก็บงานและยังไม่ติดดีคอยน่ะครับ

ปล.มีPart เหลือเยอะมาก เอามาใช้ต่อได้ครับ หุๆๆ

ถ่ายกับลูกชาย

โปรเจคที่ผมคิดจะทำคือ เอาไอ้ Queen mansa มารวมกับ Deep Striker ครับ