ผู้เขียน หัวข้อ: [RB-79 Ball Ver.แฟนสั่งมา][Painted build]  (อ่าน 3006 ครั้ง)

ออฟไลน์ jakris37

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 31
[RB-79 Ball Ver.แฟนสั่งมา][Painted build]
« เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 07:45:43 PM »
สวัสดีครับ วันนี้เอาผลงานมาลงอีกแล้ว
น้องบอลตัวนี้ พอดีแฟนซื้อให้เป็นของขวัญวันเกิดครับ :iconlove:  แฟนบอกว่าน่ารักดีเลยเลือกตัวนี้มาให้
พอถามว่าอยากได้สีไร แฟนก็บอกผมว่า "ม่วงเมทัลลิค!"  :iconpanic:
เอาละสิ ไม่น่าถามเลยกรู :iconlol:

รองพื้น Mr.Surface1200 กระปุก
ขาว เงิน ดำ Mr.Color
ม่วงเมทัลลิคใช้รองพื้นด้วยสีเงินแล้วเอาสี Candy Tone Leyland P-8 yamaha ผสมกับ P-5 honda-suzuki ลงเอาครับ

ตัดเส้นด้วยสีฝุ่นสีส้มครับ พอดีเห็นในคู่มือตัดสีส้ม เลยลองเอาสีฝุ่นมาแปะๆเอา ก็โอเคดี

ติชมตามสบายนะครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: [RB-79 Ball Ver.แฟนสั่งมา][Painted build]
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2013, 08:23:56 PM »
สีแปลกดี แต่สวยไปอีกแบบเมทัลลิคแบบเหลือบๆ สีน้ำเงินแดง :iconsmile: