ผู้เขียน หัวข้อ: จะทำสี HGUC 1/144 : RX-78GP03 Dendrobium ต้องทำไงดีคับ...แนะนำทีคับ  (อ่าน 4309 ครั้ง)

ออฟไลน์ valentines

• Verified User
  • มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
ต้องทำสียังไงดีคับ....พ่นทีละชิ้น หรือประกอบก่อนแล้วค่อยพ่น...หรืออื่นๆ...แนะนำที่คับ.... :iconcryout:

ออฟไลน์ crazyoxy

• *
  • Like: 1
Re: จะทำสี HGUC 1/144 : RX-78GP03 Dendrobium ต้องทำไงดีคับ...แนะนำทีคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 10:04:17 AM »
ส่วนตัว พ่นทีละชิ้นครับ
คิดว่าหลายๆท่านก็พ่นทีละชิ้นครับ
ประกอบแล้วพ่น อาจจะพ่นลำบาก

ออฟไลน์ kit556

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
Re: จะทำสี HGUC 1/144 : RX-78GP03 Dendrobium ต้องทำไงดีคับ...แนะนำทีคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 11:49:42 AM »
ส่วนตัวกำลังทำโมตัวใหญ่หน่อยอยู่ครับ ถ้าทำสีรวดเดียวจะเวียนหัวมาก ผมใช้วิธีแยกเป็น module ใหญ่ๆแล้วทำให้เสร็จทีละ module เช่นส่วนปืนใหญ่ ส่วนกลาง ส่วนปีก ทำทีละ module ไปเลย อาจต้องมีผสมสีย้อนหน้าย้อนหลังบ้าง แต่ถ้าพยายาม เอาสีเดียวกันของทั้งหมดมาพ่นทีเดียว ตอนประกอบจะงงมาก มีโอกาสพลาดด้วย  สำหรับแต่ละ module ตอนทำก็ต้องแยกชิ้นทำเช่นกันครับ รวมกลุ่มชิ้นที่สีเดียวกันพ่นพร้อมๆกัน :-)

ที่จะพ่นที่เดียวได้เลยก็อาจจะเป็นรองพื้นครับ :iconsmile:

ออฟไลน์ valentines

• *
  • Like: 0
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2013, 12:30:06 PM »
ขอบคุณคับ.... :iconlol: