ผู้เขียน หัวข้อ: [งานพู่กัน] โมจีน "Knight Gundam" แนะนำด้วยครับ  (อ่าน 3215 ครั้ง)

ANOGUNDAM

• บุคคลทั่วไป
[งานพู่กัน] โมจีน "Knight Gundam" แนะนำด้วยครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2013, 11:47:53 PM »
ตัวนี้เป็นโมจีนครับ กะว่าเอามาฝึกฝีมือการทาสีซะก่อน
แล้วก็เริ่มเรียนรู้การ อุด ขัด ปรับแต่งอีกเยอะ เนื่องจากเป็นโมจีน ต้องทำการตกแต่ง และเจอปัญหาหลากหลาย

ถือเป็นการฝึกสกิลไปในตัวครับ
ติชมได้เลยนะครับ

ขอบคุณครับ  :iconsmile:

:iconvsign:

ออฟไลน์ JinBikeR

• กัน-โอตะ
  • Like: 162
  • สำนักพู่กัน !!
Re: [งานพู่กัน] โมจีน "Knight Gundam" แนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 02:52:35 PM »
เอาเคลียร์ด้านพ่นทับสีเมทัลลิคมันเลยออกมาดูแปลกๆไปหน่อยครับ สีเมทัลลิคก็ถือว่าเป็นสีประเภทที่ทายากเหมือนกันเพราะมันมีผงเมทัลลิคอยู่
เวลาทานอกจากต้องระวังเรื่องความเรียบของสีที่เป็นเรื่องปกติของสายพู่กันอยู่แล้ว ยังต้องระวังเรื่องการเกลี่ยผงเมทัลลิคให้เรียบเสมอกันด้วยครับ
ถ้าทาไม่เรียบแล้วเอาพู่กันจุ่มสีแล้วไปปาดเป็นหย่อมๆเพื่อแก้ตรงบริเวณที่ไม่เรียบ พอสีแห้งแล้วมันจะฟ้องชัดเจนเลยครับ

จริงๆงานนี้ถ้าไม่พ่นเคลียร์ด้านทับ หรือเปลี่ยนเป็นเคลียร์มัน ผมว่าจะสวยกว่านี้ครับ สู้ต่อไปครับ  :iconsmile:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 22, 2013, 03:00:48 PM โดย JinBikeR »

ANOGUNDAM

• บุคคลทั่วไป
Re: [งานพู่กัน] โมจีน "Knight Gundam" แนะนำด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2013, 08:08:13 PM »
เอาเคลียร์ด้านพ่นทับสีเมทัลลิคมันเลยออกมาดูแปลกๆไปหน่อยครับ สีเมทัลลิคก็ถือว่าเป็นสีประเภทที่ทายากเหมือนกันเพราะมันมีผงเมทัลลิคอยู่
เวลาทานอกจากต้องระวังเรื่องความเรียบของสีที่เป็นเรื่องปกติของสายพู่กันอยู่แล้ว ยังต้องระวังเรื่องการเกลี่ยผงเมทัลลิคให้เรียบเสมอกันด้วยครับ
ถ้าทาไม่เรียบแล้วเอาพู่กันจุ่มสีแล้วไปปาดเป็นหย่อมๆเพื่อแก้ตรงบริเวณที่ไม่เรียบ พอสีแห้งแล้วมันจะฟ้องชัดเจนเลยครับ

จริงๆงานนี้ถ้าไม่พ่นเคลียร์ด้านทับ หรือเปลี่ยนเป็นเคลียร์มัน ผมว่าจะสวยกว่านี้ครับ สู้ต่อไปครับ  :iconsmile:

ขอบคุณมากครับ
ได้ความรู้ใหม่เพิ่มขึ้นเยอะเลย

คราวหน้าแก้ตัวครับ :D       :iconvsign: