ผู้เขียน หัวข้อ: ขอส่ง Kshatriya [HGUC] TT 1/144 เข้าประกวดหัวข้อ "ผู้ร้ายยยยยย มาแล้วววววววววว"ครับผม  (อ่าน 7247 ครั้ง)

ออฟไลน์ hott

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 5
ขอส่ง Kshatriya [HGUC] TT 1/144 เข้าประกวดหัวข้อ "ผู้ร้ายยยยยย มาแล้วววววววววว"ครับผม

ผลงานการทำสีครั้งแรกของผมด้วยสีกระป๋องครับ ยี่ห้อรวมๆกันไปตามที่หาได้แถวๆร้านไกล้บ้านครับ

เชิญรับชมได้เลยครับ

ขอบคุณทุกๆท่านที่เข้ามาชมมากๆครับผม

:iconwish: :iconwish: :iconwish:

ปล. ผมขออนุญาตลงรูปชุดใหม่นะครับเพราะอันเก่าติดหน้าอกกลับหัวแถมยังถ่ายไม่ชัดด้วยครับ

:iconcryout: :iconcryout: :iconcryout:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 14, 2013, 01:15:49 PM โดย hott »

ออฟไลน์ jason

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: 30
  • คนดีๆที่ยืนอยู่ในมุมมืดๆ
สวยอะคับ ประกายเมทัลลิควิ้งๆเลย
...
ตัดเส้นใหญ่ไปมั้งนะ ดูเปื้อนๆ

ถ่ายรูปยังไม่เห็นลายละเอียด
....
สีมันเงา ถ่ายรูปยากมากครับ งานหน้าลองเคลีร์ยด้านดูครับ

แล้วจะติดใจ
MONO EYE , MODIFY , DIE FOR ZEON

• *
สวยอะคับ ประกายเมทัลลิควิ้งๆเลย
...
ตัดเส้นใหญ่ไปมั้งนะ ดูเปื้อนๆ

ถ่ายรูปยังไม่เห็นลายละเอียด
....
สีมันเงา ถ่ายรูปยากมากครับ งานหน้าลองเคลีร์ยด้านดูครับ

แล้วจะติดใจ

ครับผม ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำแนะนำดีๆครับผม

:iconwish: :iconwish: :iconwish:

ออฟไลน์ spa21

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 15
สีสวยมากครับ :iconwish: ไม่ทราบว่าใช้สีอะไรบ้างครับ

• *
สีสวยมากครับ :iconwish: ไม่ทราบว่าใช้สีอะไรบ้างครับ

:iconcryjoy: :iconcryjoy: :iconcryjoy:

ขอบคุณมากๆครับผม

หลักๆจะเป็นสีกระป๋องของ bosny ครับ ส่วนสีทองเป็นของของไพแลคครับผม

ออฟไลน์ ClaZ

• เริ่มหัดทาสี
  • Like: 2
สีสวยมากครับ เงางามดีจริงๆ
แต่ขอติ(เพื่อก่อ) เรื่องรูปครับ มันยังเบลอๆ อยู่ครับ :iconvsign:

ถ้าพัฒนาฝีมืออีกนิดนึง Perfect เลยครับ

รอดูผลงานหน้านะครับ สู้ๆ  :iconvsign:

ออฟไลน์ kit556

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 54
เงางามดีเลย  :iconsmile:

เรื่องภาพไม่ชัดผมเองก็ใช้กล้อง compact อาศัยตั้ง mode macro แล้วขยับกล้อง ถ่ายมุมเดิมแต่ขยับเข้าออกทีละ 2-3 cm. ครับ   แล้วคัดเอาภาพที่ focus ชัดที่สุด

ออฟไลน์ Notebadg

• Verified User
  • *
  • Like: 12
Cool!! สี Metallic เท่มาก
งาน TT ก็โหดใช้ได้เลยนะครับ

• *
Cool!! สี Metallic เท่มาก
งาน TT ก็โหดใช้ได้เลยนะครับ

สีสวยมากครับ เงางามดีจริงๆ
แต่ขอติ(เพื่อก่อ) เรื่องรูปครับ มันยังเบลอๆ อยู่ครับ :iconvsign:

ถ้าพัฒนาฝีมืออีกนิดนึง Perfect เลยครับ

รอดูผลงานหน้านะครับ สู้ๆ  :iconvsign:

เงางามดีเลย  :iconsmile:

เรื่องภาพไม่ชัดผมเองก็ใช้กล้อง compact อาศัยตั้ง mode macro แล้วขยับกล้อง ถ่ายมุมเดิมแต่ขยับเข้าออกทีละ 2-3 cm. ครับ   แล้วคัดเอาภาพที่ focus ชัดที่สุด

ขอบคุณมากๆครับสำหรับคำแนะนำดีๆ งานหน้าผมจะพัฒนาฝีมือขึ้นให้ได้ครับผม

ออฟไลน์ najabangaras

• *
  • Like: 0
ตรงหน้าอกติดสลับบนล่างหรือเปล่าครับ  :iconshy:

• *
ตรงหน้าอกติดสลับบนล่างหรือเปล่าครับ  :iconshy:
จริงๆด้วยครับ สงสัยผมเบลอตอนประกอบเข้าไปหลังทำสีเสร็จ  :iconpanic: :iconpanic:

ขอบคุณมากๆครับ เดี๋ยวผมต้องถ่ายใหม่ละ  :iconwish: :iconwish: