ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการสั่งของจาก HLJ AMIAMI ครับ  (อ่าน 2897 ครั้ง)

ออฟไลน์ kyochiromibu

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
สอบถามการสั่งของจาก HLJ AMIAMI ครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 11:02:06 AM »
พอดีอยากสั่งของจากเวบนอก อยากถามคนที่เคยสั่งว่า
ถ้าอยู่ต่างจังหวัด ไปรษณีย์จะมาส่งให้มั้ย แล้วค่าส่งเขาคิดอย่างไร
แล้วถ้าเกิดมีภาษีจากศุลกากร แล้วเราจะไปจ่ายที่ไหนครับ

ออฟไลน์ insiderz

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -2
  • Who am i ?
Re: สอบถามการสั่งของจาก HLJ AMIAMI ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2013, 01:45:58 PM »
ตอบ

ต่างจังหวัด - ส่งครับ ขอแค่ชื่อ-ที่อยู่เป็นภาษาอังกฤษที่ลงไว้ตอนซื้อของถูกต้อง

ถ้าโดนภาษี ปณ ปลายทางจะออกใบแจ้งเขียวๆ ไปที่บ้านท่าน ละ้่ท่านต้ิองเอาใบแจ้งนั้นไปชำระภาษีที่ไปรษณีย์ปลายทางครับ