ผู้เขียน หัวข้อ: ร้านขายโมเดลยอดแย่เพื่อนเคยเจอร้านแบบนี้บ้างป่าว  (อ่าน 26190 ครั้ง)

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
กรุณาแสดงความคิดเห็นกันอย่างพอหอมปากหอมคอ อย่าให้รุนแรง หรือพาดพิงถึงใคร เอาไว้เป็นกรณีศึกษาหาความรู้กัน..

สมาชิกท่านใดรู้ตัวว่า แสดงกิริยาไม่เหมาะสม กรุณาปรับตัวด้วยครับ

ออฟไลน์ Cheludim

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 2
เจอมากับตัวเลยครับวันนี้โทรไปถามสินค้าเมื่อวันเสาร์บอกว่าสินค้ายังมี แต่พอไปถึงร้านตัวสินค้ากลับไม่มีต้องมัดจำแล้วรอกลางเดือน เสียทั้งเวลา เสียทั้งความรู้สึกมากครับ

ออฟไลน์ ~Megane~

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • Like: -51
ตรงเป๊ะเลย ร้าน.....@สะพานเหล็ก  :iconlol:

ออฟไลน์ lunaticchoc

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 2
ผมเจอร้านเดียวคือร้านที่อยู่ตรงประตูทางเข้าเล็กๆตรงสะพานเหล็กโครงการ2ที่เป็นร้านมีกล้องน่ะ ไม่เอ่ยนาม ผมชอบไปเดินถามราคาแต่ไม่ได้ซื้อ(เพราะมันไม่มี) วันนึงผมไปหาของแต่ใส่หูฟังไม่ได้เปิดเพลงผมได้ยินเสียงว่าผมชัดเจนเลย "แม่งมาอีกแล้ว มาก็ไม่ซื้อ ถามแต่ราคา" ผมนอยแบบว่าไม่เดินไปโซนนี้อีกเลย
ส่วนใหญ่ผมซื้อตามเน็ตเอา ไม่ก็mrt ที่อโศก ร้านที่นี่ดีมากเลยครับ ผมหา LBX-Phantom เค้าบอกว่าขอเบอร์เดี๋ยวโทรบอกถ้ามาแล้วไม่ต้องมีมัดจำเลย :)
ส่วนร้านเจ้ผมก็เคยเจอเจ้เหวี่ยงๆนะ เลยเดินไปอีกร้านนึงที่เปิดถัดมาอีกซอยแทน
ร้านออนไลน์ผมเจอร้านเดียวครับที่ไม่คิดจะสั่งของอีก อยู่นอก กทม ขี้เกียจบอกชื่อร้านครับ สินค้าราคาลงแต่ไม่ส่งเงินส่วนต่างคืน ถามไปเงียบ
ต่อดิบ ตัดเส้น เพ้นมาร์คเกอร์

ออฟไลน์ hs0gum-jojo

• ต่อดิบตัดเส้น
  • **
  • Like: 0
ของผมจะซื้อ โมแท้ Bandai ก็ร้าน ที่อยู่ แถว เอกชัย น่ะครับ เจ้าของชื่อคุณชิต บริการ ดีมากๆ โทรสอบถาม โทรจองของได้หมด บริการหาให้ลูกค้าอีกต่างหาก มีลดราคาให้ด้วยถ้าซื้อกันบ่อยและเป็นสมาชิก ผมเลย จัดกับเขามาตลอด ส่วน โมจีนก็ หาจาก web เข้าสะพานเหล็กบ้าง ก็เจอมาหมด ทั้ง สองสามร้านในนั้น ต้องทำใจครับ ร้านที่เขาขายในสะพานเหล็ก บรรยากาศ และ ผู้คนเยอะมากมาย วันๆ เจอหลายแบบ อารมณ์ คงจะคุมกันลำบาก ก็จะซื้อ ก็ต้องทำใจครับอย่าไปคิดมาก กวนมากเราไม่ซื้อ ส่วนใหญ่ผมจะเจอกับเจ๊แกนั้นล่ะ แล้วก็ เฮีย แกเป็นบางครั้ง ก็อาศัยคุยไปดีๆ น่ะครับ อย่าไปตั้ง แง่ ใส่ไว้ก่อน ราคาพอรับได้ก็จัด ถ้าเปิดมาแพงเกินกว่าที่เราทราบก็ต่อๆ ดูหน่อย พวกนี้มันขึ้นอยู่กับเราน่ะครับ ว่าเราส่งสัญญาณ ไปแบบไหน คนขายเขาจะรู้เองล่ะครับ นอกจาก วันนั้นเขาเจอมาหนัก น่ะครับ ยังไง ก็ลองดูครับ อย่าให้อะไรๆที่ไม่ดีไม่ตรงกับใจเรามา กระทบ กันงาน อดิเรก ที่เรารักและชอบเลยครับ ผมถือว่า ซื้อของกับร้านพวกนี้แล้วอารมณ์เสียนิดหน่อย แต่เราได้ของที่ต้องการ ผมว่าก็โอเคน่ะ แลกกันไปครับ เราคิดซ่ะว่า เขาทำไม่ดีกับลูกค้าเรื่อยๆ ร้านเขาก็จะ ล้มหายตายจากไปเองครับ เพราะ จะไม่มีลูกค้าเข้าร้านไปโดย ปริยาย ครับ

อันนี้คือความเห็นส่วนตัว และที่เคยเจอมาน่ะครับ