ผู้เขียน หัวข้อ: WIP รวบรวมงานพู่กันทั้งหมด วิธีโมดิฟายและทำสีด้วยพู่กัน สำหรับ SD/สามก๊ก, HG, etc.  (อ่าน 556714 ครั้ง)

ออฟไลน์ NeoX

• กัน-โอตะ
  • Like: 41
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
เป็นไง ปากสั่น เอ้ย มือสั่นมั๊ยพี่.. ห่างหายไปนาน 555 :iconwinks:

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
เป็นไง ปากสั่น เอ้ย มือสั่นมั๊ยพี่.. ห่างหายไปนาน 555 :iconwinks:

เออ... สั่นหมดเลย ทั้งปาก ทั้งมือ และไข่ ไม่ใช่มืออาชีพนี่  :iconpale:

============================

มาอัพเดทต่อครับ
ก่อนจะลุยนางเสี้ยน ต้องซัดเจ้านี่ไปก่อน ไม่เช่นนั้นเอาไม่อยู่แน่ (ปวดตา)  :icondizzy:
--> http://www.youtube.com/watch?v=QoxGVUtboXA
มันช่วยได้จริงๆ

หลังจากนั้น หลับตาพักสายตาสักพัก แล้วจึงเริ่มงาน...

ชิ้นนี้ต่อจากเมื่อวาน เก็บสีที่เหลือตรงหน้าอก: ฟ้า = Light Blue, น้ำเงิน = Character Blue
สีล้ำกันนิดหน่อยไม่เป็นไร ตัดเส้นทับทีหลังได้ครับ

ผมดำเป็นเงางามด้วยแชมพูเบอร์ 71 Midnight Blue ละเลงด้วยพู่กันใหญ่

ทาตามขอบพัดด้วยสีทองของ Gaia Color เบอร์ 010 Bright Gold ขอบสีทองบางๆ ด้านซ้าย-ขวานั้นบางเอาเรื่องอยู่

วันนี้ได้ไปประมาณ 60% ครับ เอาแค่นี้ก่อน (เพราะเริ่มเมาสีทอง Gaia)
ยังหาคู่สีมาผสมสำหรับบอดี้ไม่ได้เลย

ติดตามตอนต่อไปครับ

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
สวยสุดๆไปเลยครับ หายไปครึ่งปี แต่ฝีมือไม่ตกเลยครับ

ออฟไลน์ Four-Q

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: -9
ฮ่า ๆ ทำสีแล้ว จัดหนักไปเร้ยยยสู้ ๆ ครับ >w<"

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
อัพเดทแม่นางต่อ 80%

เสียเวลามานั่งไล่สีอยู่นานครับ Character White + Pink โดยหยอดสีชมพูไปทีละหยด แล้วทดลองทาลงบนแผงดู
เพิ่ม Pink ไปทีละหยดแล้วไล่ทาไปเรื่อยๆ จนได้โทนที่ถูกใจ

แต่งหน้าศพ... ติดสติกเกอร์ตา แล้วทาด้วย Real Touch เพิ่มไปที่ขอบตา ให้สติกเกอร์กลืนกับผิว

สีขาวทายากเล็กน้อย เนื่องจากสีพลาสติกเข้มกว่าครับ บางชิ้นต้องทาไปถึงสองชั้น
เหลือขอบสีแดงที่ไหล่/ขา และสีทองที่สะโพกก็เรียบร้อยแล้ว

ติดตามตอนต่อไปครับ

ออฟไลน์ Strike Freedom

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
คุณไก่ ห่างหายจาก WIP ไปนานแต่ฝีมือยังไม่มีตกเลย
ยังคงมาตรฐานเดิมเอาไว้อย่างดีครับ
ติดตามรอชมตอนเสร็จสมบูรณ์ครับ
แอบหวังเล็กๆ ว่าจะมีซับแบบฮาๆ ให้ได้อ่านด้วยนะครับ  :iconwish:
ขอบคุณที่ทำมาให้ชมครับ  :icongift:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2011, 10:46:55 AM โดย Strike Freedom »

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
wip เฉพาะกิจจิงๆ ตั้งใจน่าดู สมเป็นตัวพิเศษ

สีชมพูที่พัดจิงๆ ทาให้หมดเรยก็ได้นะ  เเล้วลายสีชมพูเข้มมาทาทับทีหลังได้นะ

น่าจะทำงานได้เร็วขึ้น เเต่ทาไปเเร๊วก็ไม่เป็นไรเหอๆ

เอาไว้ทา เตียวเสี้ยนตัวที่ 2 ได้คับ เหอๆ...เด๋วจีนก็ก๊อปมาขายตัวละ ร้อย 555 ( ล้อเล่นอะ )

ปล ไอ้สก๊อตเบอรรี่นี่ ช่วยได้จิงๆรึ ได้หาซื้อมากินมั่งก่อนเพ๊นสี วอร์เเฮมเมอร์อะ ตัวมันเล็กจิงๆใ้ห้ตาย... :iconlol:

• กัน-โอตะ
  • HG Collecter [BlAcK] เถิดเทิง
บอกก่อนน่ะ ถ้า ตัวนี้เสร็จ แล้วส่งกิจกรรม บอร์ดได้น่ะ

แต่ งดรางวัล ครับ ..

เหตุผลส่วนตัว  :iconlol:

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
ตามสะดวก แต่คิดว่าคงทำไม่ทัน :iconhihi:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 07, 2011, 12:30:53 PM โดย K »

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
หายไป 1 เดือน  :iconpale:
กลับมาอัพเดทโค้งสุดท้ายครับ

ที่หายไปนานเพราะสั่งทำผ้าบินชุดนี้อยู่ครับ

ข้างในผ้าจะมีลวดยึดไว้เป็นแกน ทำให้ปรับรูปร่างได้

ตัดเส้นเรียบร้อย เหลือเก็บรายละเอียดตามมุมอีกหน่อย แล้วจับไปลงเคลียร์ด้านก็เป็นอันเสร็จครับ (แต่ต้องรออีกนิด เพราะแดดไม่มีเลยช่วงนี้)

ขอบคุณ คุณริน BJD ที่ทำผ้าให้ และ aHHa ที่แนะนำให้ครับ

จบบริบูรณ์... สำหรับกระทู้ WIP SD สามก๊ก
ขอบคุณที่ติดตามชม และติดตามด่านินทามาโดยตลอดครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2012, 11:08:26 PM โดย K »

ออฟไลน์ sazajung

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
  • Like: 23
  • บ้ากล้องไปแร้ว =="
สวยจัดเลยครับ ตัวนี้ผมคงทำได้"แค่มอง"  :iconsmile:

ออฟไลน์ San

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 56
มีผ้าเเล้วดูไฮโซขึ้นจิงๆคับ สมเเร๊วที่เป็นตัวพิเศษ... :iconlove:

ออฟไลน์ Strike Freedom

• *
  • Like: 35
  • Macross Lovers
สวยน่ารักสุดๆไปเลยครับ คุณไก่ ยิ่งได้ชุดผ้าบินที่เป็นผ้าจริงๆ มาเสริมแบบนี้ยิ่งดูไฮโซขึ้นไปใหญ่
จับตั้งในตู้โชว์ หรือ จะขึ้นหิ้ง ก็ดูดีครับ  :iconhihi:
ขอบคุณที่ทำมาให้ชมนะครับ  :icongift:

• กัน-โอตะ
ต้นปีหน้า รวมกล่อง กับ ลิโป้ 2500 เยน แถม เอฟเฟคพาร์ทเป็น อีโต้ กับ สาก(เอาไว้ใช้กับ เล่าฮูหยิน) และ หน้าสาม (ใช้กับ จกหยง) :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ supermodel

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • *
    • Facebook
สวยสุดๆ เลยครับพอองค์ประกอบครบ ไฮโซมากๆ
ชมผลงานผมได้ที่ Facebook นี้นะครับ
https://www.facebook.com/surakits

ออฟไลน์ soulspectral

• มือใหม่หัดต่อ
  • *
  • Like: 0
สวยมากครับ แล้วไม่ โมทำตันก๋ง กะ ก่อสุ้น ด้วยเหรอครับ^^

ออฟไลน์ angelicz

• *
  • Like: 14
  • ลองทำเล่นๆ ;9
ต้นปีหน้า รวมกล่อง กับ ลิโป้ 2500 เยน แถม เอฟเฟคพาร์ทเป็น อีโต้ กับ สาก(เอาไว้ใช้กับ เล่าฮูหยิน) และ หน้าสาม (ใช้กับ จกหยง) :iconlol: :iconlol:

มาจริงมีกรี๊ดอ่ะครับ  :iconmeow:

"Just do..whatever you want, Be response..for what you've done"

ออฟไลน์ Mojojo_joe

• กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 15
สวยมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ wateya_rouge

• ^^'' it,Me

ถ้่าจริงคงร้องไม่ิิออกเลย55+ สวยงามมากครับพี่  :iconvsign:
Thailand only !!

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo

100% Completed คลิ้กที่รูปเพื่อชมได้ครับ

^
^
ชมผลงานทั้งหมดได้ที่นี่ครับ
ขอบคุณที่ติดตามชมมาโดยตลอด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2012, 08:00:12 PM โดย K »