ผู้เขียน หัวข้อ: WIP รวบรวมงานพู่กันทั้งหมด วิธีโมดิฟายและทำสีด้วยพู่กัน สำหรับ SD/สามก๊ก, HG, etc.  (อ่าน 560834 ครั้ง)

ออฟไลน์ ReJInA

• Verified User
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 16
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
ยืดขาแล้วดูดีกว่าเดิมหลายเท่าเลย :icondisapp:

ออฟไลน์ Cowboy VI

• ลองพ่นแอร์บรัช
  • *
  • Like: 1
ช่วงหลังเลยกลายเป็นว่า ตามเก็บรุ่นย้อมแมว  :iconsweat:

เดี๋ยวซักพักตระกูลซุน คงตามมาแน่ๆ........เฮ้อ ! ชีวิต ="=
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

ออฟไลน์ javed13

• ฝึกพ่นสีกระป๋อง
  • Like: 37
กลายเป็นเซียนยืดขาซะแล้ว  :iconlol:

ออฟไลน์ jayamiku

• *
  • Like: 0
อ้าว ของพี่นี้เอง ผมก็ว่าคุ้นๆ  :iconwish:

ออฟไลน์ digies13

• *
วันนี้ผมก็เพิ่งไปงานที่เซ็นทรัลเวิลล์มา งาน 3ก๊กไม่ค่อยมีคนส่งเท่าไรนะ  แต่ก็เห็นงานของคุณ K เหมือนกัน
ส่งรุ่นไกเด็น 3 ตัวตั้งไว้สูงเชียว   :iconlol:   

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
  • Like: 151
  • (Inactive)
    • K's Plamo
ไม่ปล่อยให้ความว่างครอบงำ (ม้าเจ็กปล่อยไปแล้วครับ) เลยทำเบสไว้ล่วงหน้าเลย

ด้วยความที่ว่าไปซื้อ Musha Turn A มาจากงานพลาโมคอน#14

เพราะเห็นว่าเดือนมกรา 2010 จะมีสามก๊กย้อมแมว เงียมงัน ออกมาครับ

ก็เลยจับมายืดแข้งยืดขา แต่ตัวนี้โมดิฟายกันสนุกกว่าตัวอื่นๆ ครับ
ที่สนุกเพราะว่า Turn A เป็นตัวที่มีดีไซน์เป็นเอกลักษณ์ เลยต้องใช้ชิ้นส่วนเดิมเสียสวนใหญ่ เพื่อรวมกับเบสสามก๊ก

ลองติดด้วย Uhu Tac ไปก่อนครับ ออกมาก็หน้าตาประมาณนี้

ติดตามตอนต่อไปครับ  :iconwink:

======================

แถม:

ย้อมแมว เตงฮอง & ม้าต้าย เสร็จแล้วครับ คลิ้กที่ลิ้งค์ด้านล่างเพื่อชมได้เลย
>> http://www.thaigundam.com/forum/index.php?topic=10396.0

ออฟไลน์ javed13

• Like: 37
มีการเดจาวูด้วยวุ้ย  :iconfreak:

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
สองชั่วโมงผ่านไป  :iconfreak:

หั่นเอวออกเพื่อทำเป็นเกราะกระโปรงหน้า เหลือเดือยไว้ให้ใส่กับโครงเล่าปี่ได้ / ตัดเดือยกับผิวด้านบนที่ขาออก

ส่วนหัวตัดเดือยและบากออก เจาะรูที่ไม้โปรแล้วติดกาว / แต่ดูแล้วคอยังลอยๆ อยู่นิดหน่อยแฮะ

เทียบความสูงกับเบสปกติ Turn A มันก็ต้องสูงๆสิ  :iconnasty:

ติดตามตอนต่อไปครับ

ออฟไลน์ ReJInA

• กัน-โอตะ
  • *
  • นี้มันโดนัทส่วนของชั้นนะ!!
turnA ไม่ติดหนวดนี่มันช่าง...หลอนยิ่งนัก :iconfreak:

ออฟไลน์ wateya_rouge

• Like: 23
  • ^^'' it,Me
 :iconlol: :iconlol: โอ้ววพี่งามจริงๆๆๆ รอชมๆๆนะครับบบ :iconlol:
Thailand only !!

ออฟไลน์ zanu009

• Like: 51
 :iconvsign: พอยืดขา ยืดเเขนเเล้วดูสมส่วนดีพี่ มานั่งรอชมคับ :iconwish:

มาเพิ่มอีกรอบโมให้เหมือนตัวนี้เลยน่ะพี่...55555 :iconlol:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 08, 2009, 04:03:55 PM โดย zanu009 »

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
อัพเดทต่อ โมกันมันส์จริงๆ

ตัดสินใจว่าใช้เบสสามก๊กดีกว่าครับ แล้วค่อยหั่น Turn A ให้เป็นเกราะแทน งานนี้มีผู้เสียสละ... ซากโจผีนั่นเอง

แขนด้านหลังของ Turn A นำมาใช้เป็นเกราะแขนใส่ในเบสสามก๊กแทน / ขาใช้ของเตียวหุย หั่นออกครึ่งหนึ่งแล้วเอาส่วนขาหน้าของ Turn A มาประกบแทนเลยครับ

แอ็คชั่น... จริงๆ แล้วเท้ามันไม่เท่ากัน เดี๋ยวต้องเสริมข้างใต้หน่อยครับ

ติดตามตอนต่อไป

• *
โวววววว~~ จากดินสู่ดาวขนานแท้  :icondisapp:
SDX Sangokuden....สาธุ~ (-/\-)

• *
โมรับเงียมหงัน ล่วงหน้าเลยนะครับ  :iconlol:
ออกมาดูดีจริงๆครับนะครับ 

ออฟไลน์ pokopok13

• ต่อดิบตัดเส้น
  • *
  • Like: 0
  • *~ล้านนาก๊ก~*
 แปลงโฉมเสริมอ๊อฟชั่นแล้วดูดีกว่าเดิมราว ฟ้ากับดิน :icondizzy:

ทำไมลุงบันไม่คิดเหมือนคุณ-K-บ้างน้อ  ออกมาแต่ล่ะตัวเห็นแล้วท้อจริงๆ เสริมนั้น ต่อนี่ ติดนั้น กันให้วุ่น

ปล.แต่ก็ดีไปอย่างเราได้อัพเลเวลกันกระฉูดเลยงานนี้ :iconlol:

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
อัพเดทต่อ วันนี้เป็นการติดชิ้นส่วนเข้าด้วยกันครับ หั่นกันมันส์จริงๆ

บากแขนออกไปพอสมควรเพื่อให้ลงล็อคกับแขนของ Turn A / ทำร่องที่หัวไหล่เพื่อให้ใส่เกราะไหล่ได้

หั่นเท้าออกอีกหน่อย เท้าจะได้เท่ากันครับ แต่จะสั้นกว่าตอนแรก

ก่อนจะประกบก็อุดด้วย Epoxy Putty ก่อนครับ เพื่ออุดช่องว่างระหว่างพลาสติก พอแข็งแล้วก็แกะออกมาติดกาวอีกทีครับ

เท้าเท่ากันแล้ว ทีนี้ก็แอ็คชั่นได้เยอะขี้นเลยครับ

ติดตามตอนต่อไป

• *
เจ๋งมากครับ !.........รอชมผลสำเร็จของ " ดั้มหนวด " ต่อไป   :iconfreak:

• *
โมจนเกือบจะเสร็จทั้งตัวแ้ล้วนะครับเนี่ย  พอเงียมหงัมตัวจริงออก 
 เปลี่ยนใส่แต่หัวก็สมบูรณ์เลยอ่ะ  :iconlol: :iconlol:

ออฟไลน์ ayodya gundam

• *
  • Like: 25
กลายเป็น ลุงหนวดทองไปแล้ว :iconlol:

ชำแหละโมวันละนิด จิตแจ่มใส :iconhappy:
โผม ม่าย ช่าย เมพ โผม เปน โคน บร้า

ออฟไลน์ K

• TG STAFF
  • กัน-โอตะ
  • *
    • K's Plamo
กลับมาลงสี "ทหารพม่า" ต่อครับ  :iconnasty:

ขาว = 079 Light Gray
ดำ = 014 Navy Blue
แดง = 108 Character Red
น้ำเงิน 110 Character Blue
เงิน = 008 Silver
ทอง = 122 Star Bright Gold (Gaia Color)

มีอาวุธลับด้วย พักเงียมหงันไว้แค่นี้ก่อนครับ รอเดือน 1 ของจริงออก ก็ทำสีเพิ่มไปที่หน้าและอาวุธ ก็เสร็จแล้ว
ตอนนี้รอ ซุนกวนโคริวโอ กับชุดสุมายักษ์ ออกเท่านั้น  (ไม่ทำได้ไหม ชุดยักษ์เนี่ยตั้ง 5 ตัว ขี้เกียจ...  :iconsweat: )